สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4208เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

มีวิธีทำเอฟเฟคหนังสงคราม Sony Vegesอยากทำ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
90
ความดี
120
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ปทุมธานี

ที่เขาทำกันอย่างนี้นะครับทำยังไงครับ อยากทราบวิธิไส่เอฟเฟคระเบิด มีขั้นตอนยังไงครับ อยากทำมั้กๆๆๆช่วยแนะนำหน่อยฮ๊าบ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3266
ความดี
2506
เครดิต
2386
จิตพิสัย
2993
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ใส่ใน After Effect ง่ายกว่าครับ หาพวก prekey footage ระเบิด ประกายไฟ อะไรพวกนี้มาซ้อนเข้าไป แล้วก็ปรับสีแสงให้เข้ากันหน่อย ก็ใช้ได้แล้วครับ ผมเห็นมือใหม่หลายคนเอามาซ้อน ก็แล้วก็วางไว้งั้น สีโดดมากมาย ไม่เนียนเลย
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2225
ความดี
979
เครดิต
899
จิตพิสัย
959
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ลองพิมพ์คำว่า green screen ในยูทูบดูครับ

ผมก็มือใหม่เหมือนกัน กำลังพยายามเรียนรู้อยู่
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้