สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 5811เข้าชม
  • 19ตอบกลับ

ช่างกล้อง  ช่างตัดต่อ    ษริษัท 40 ฟิลม์ สตูดิโอ จำกัด   คุณ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
382
ความดี
202
เครดิต
99
จิตพิสัย
169
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
  • ประเภทของงาน:ช่างกล้อง ช่างตัดต่อ
  • ราคาค่าจ้าง:แล้วแต่ตกลง
  • สถานที่ทำงาน:90/6 ม.บ.ปิยะวรารมณ์ ถ.บ้านกล้วยไทรน้อย ต.บางบัวทอง อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
  • วัน-เวลา:สามารถติดต่อตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป
    เวลาไม่จำกัด
  • เบอร์โทรฯ:0816235650 , 029037140 , 0898399710
ษริษัท  40  ฟิลม์ สตูดิโอ  จำกัด
ตำแหน่งที่รับสมัคร
1.Editor
    - สามารถใช่โปรแกรมตัดต่อ Premier  Pro  ,  Final  Cut  ,  Edius  ได
   -วุฒิ ม.3-ปริญญาตรี (ไม่เกี่ยงว่ามีประสบการณ์หรือเด็กจบใหม่)

2.Graphic
    - สามารถใช่โปรแกรมตัดต่อ After  Effect  ,  Premier  Pro  ,  Final   Cut  ,  Edius  ,  lllustrator  ,  Photo  Shop
       ถ้าได้  3D ด้วยจะรับพิจารณาเป็นพิเศษ
   - วุฒิ ม.3-ปริญญาตรี  (ไม่เกี่ยงว่ามีประสบการณ์หรือเด็กจบใหม่ )

3.Camera  man
    - สามารถใช้กล้อง VDO และกล้องภาพนิ่งได้เป็นอย่างดี  ( สามารถใช้กล้อง RED ได้จะพิจารณาเป็นพิเศษ )
    - วุฒิ ม.3-ปริญญาตรี ( ไม่เกี่ยงว่ามีประสบการณ์หรือเด็กจบใหม่ )
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2960
ความดี
1792
เครดิต
2368
จิตพิสัย
909
จังหวัด
ชลบุรี
รับประจำหรอครับ
รับคนที่กำลังเรียนไหมครับ
ส่งงานเป็นจ๊อบๆ พอดีผมพอมีน้องๆ
ที่สนอยากหาสกิลทางด้านตัดต่ออยู่
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
695
ความดี
434
เครดิต
165
จิตพิสัย
109
จังหวัด

26สค 56 ผมเคยรับงานเจ้านี้มาตัดต่อครับ เค้าเป็นพระ ชื่อ arsabahe songkhla

โดยใช้ชื่อ ษริษัท 40 ฟิลม์ สตูดิโอ จำกัด

คุณ โรจนินทร์ Email:rojanin@hotmail.com 081-6235650 089-8399710
90/6 ม.บ.ปิยะวรารมณ์ ถ.บ้านกล้วยไทรน้อย ต.บางบัวทอง จ.นนทบุรี

โดนโกงครับ

ให้foot มา 30 กิ๊ก 3ชั่วโมง ถ่ายด้วยกล้อง XDCAM ถ่ายแถวบันทึกท่องเที่ยว ไปเรื่อยๆ
ตอนแรกพระให้ตัดเป็น ไฮไลท 45 นาที ไม่มีตรวจ วันศุกร์ให้ไปส่งกับอีกคนชื่อ ไพโรจน์

พอกลับมาตัด ก็บอกไปว่าไม่ได้ 45นาที เพราะภาพไม่มีเนื้อหาอะไรมากขนาดนั้น

พอตัดเสร็จ ได้ 16 นาที วันพฤหัสโทรไปนัดส่งงาน (ให้งานมาเย็นวันจันทร์ ส่งเช้าวันศุกร์)
ผมบอกว่าตัดได้ 16 นาที พระเค้าก็บอก เดี๋ยวกลับมาดู
ผ่านไปอาทิตนึง ผมก็ อัพโหลดให้ดูที่ยูทูบ เราก็ดันโหลเป็นไฟล์ HD ให้พระเค้าตวจ

แล้วผมก็ถามว่าให้ไรท์งานเป็นสกุลอะไร ดาต้า หรือดีวีดี
พระเค้าบอกว่าเอาไฟล์ชัดๆ ผมก็บอกงั้น ดาต้า เค้าก็บอก งั้นไรท์มา 2แผ่น
พอเอาไปส่งที่บ้าน พระเค้าก็บอกเปิดกับเครื่องดีวีดีไม่ได้ ผมก็เถียง เพราะว่าพระเค้าเป็นคนบอกเองว่าเอาฟล์ดาต้­า ก็ให้ไปทำใหม่
ก็เลยบอกว่าเดี๋ยวหาร้านคอมแถวนั้นแปลงไฟล­์ ตอนนั้น11.45 น ผมก็ไปหาร้าน แปลงไฟล์เพื่อทำเป็นดีวีดี ร้านคอมก็ทำช้า กว่าจะเสร็จก็ 14.10 ก็โทรไปเพืื่อส่งงาน ก็ไม่รับสาย โทรไปหาคนชื่อไฟโรจน์ ก็บอกพระไม่อยู๋แล้วไป ตจว
(คิดในใจ ทำไมไม่โทรบอกหรือให้ส่งกับคนชื่อ ไพโรจน์)

ผ่านมาอีก1-2อาทิต โทรหาพระไม่เคยรับ ส่งไลน์หาพระไม่ตอบ
พอโทรหาคุณไฟโรจน์ เพื่อจะเอาไปส่งและจะได้เคลียสเรื่องเงิน คุนไฟโรจน์บอก ไม่มีเงิน ต้องรอ พระ

ผ่านมาอีก1 โทรหาคุณไฟโรจน์ว่ายังไง เค้าบอกพระยังไม่กลับมา ผมก็บอกว่ากลับมาให้ติดต่อมา เพราะพระไม่รับเลย

ตอนนี้ผ่านมา 5 อาทิตแล้ว โทรหาตั้งพระ และคุณไฟโรจน์ไม่มีใครรับ เคยโทหาพระตอนเช้า มีคนรับแล้วไม่พูดวางสายไป

พอมาเซิร์ทดู พบว่าเค้าโฟสขายกล้อง http://www.thaidfilm.com/read.php?tid... 2-3วันที่ผ่านมา

ผมพลาดที่อัพไฟล์HD ไป ผมคิดว่าเค้าคงเซฟไปแล้ว
นี้งานครับ
พระที่ตัวดำใส่แว่นมีไม้ท้าวนั้นคือคนที่สั่งงานครับ คนที่กอดพระอีกรุป
เงิน
382
ความดี
202
เครดิต
99
จิตพิสัย
169
จังหวัด
ข้อความทั้งหมดคุณถูกอยู่คนเดี่ยวคนที่บริษัทผิดหมดคุณคิดว่าสิ่งที่คุณทำอยู่คุณแจ้งว่าพระหลอกคุณ ต้นฉบับของบริษัทคุณก็อยู่ที่คุณ สิ่งที่ทางบริษัทไม่เอาของคุณเพราะ 1 /  คุณตัดต่อมาผู้ว่าจ้างไม่ย่อมรับงานไม่สมบูรณ์ 2/ สั่งงานคุณคือ1แผ่นทำเป็นต้นฉบับเพื่อเปิดกับเครื่องเล่น DVD ทั่วไป แผ่นที่2 คือบันทึกเป็นต้นฉบับเดิมเมื่อตอนที่นำไปตัดต่อ ร่วมแล้วต้องบันทึกลงแผ่นเป็นไฟล์คือ2แผ่น3/คุณรับงานลูกค้าส่งงานไม่ตรงเวลานัดเที่ยงคุณมาบ่ายโมง นัดบ่ายโมง คุณส่งงานบ่ายสาม งานคุณทำเสียไปจ้างให้คนอื่นแก้แล้วมาคิดตังค์บริษัทเพิ่ม คุณเพิ่งรับงานชิ้นแรกคุณทำกับลูกค้าแบบนี้ต้นฉบับงานมีมูลค่าอยู่ที่คุณทั้งหมด บริษัทต้องยกเลิกการว่าจ้างหลายรายการ เราให้โอกาศคุณมีงานทำแต่คุณไม่ซื้อสัตต่องานที่คุจะทำเพราะผมต้องการทดลองศักยภาพในการทำงานของคนรุ่นไหม่ ผมชื่อโรจนิน คูเจริญไพศาล อยู่วงการมาสี่สิบปี เปิดบริษัทมา ประสบการการทำงานไม่เคยผิดนัดกับลูกค้า แต่เที่ยวนี้ผมถือว่าคุณทำให้เวลานัดส่งงานเสียหาย  ขอขอบคุณสื่อ thaidfiml มากๆๆครับที่ให้พื้นที่ในการแจ้งความกระจ่างในเรื่องนี้ทางบริษัทไม่เอาเรื่องเอาราวใดๆๆเป็นความผิดพลาดที่ตัวบุคคลครับ
เงิน
382
ความดี
202
เครดิต
99
จิตพิสัย
169
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2013-10-13
ขอแจ้งให้ทราบงานที่คุณลงไว้ในยูทูปทางบริษัทไม่ได้โหลดงานที่ไม่ผ่านมาหรอกครับเพราะไม่สมบูรณ์ใครหลอกใครก็พิจาระณาเองครับ
เงิน
382
ความดี
202
เครดิต
99
จิตพิสัย
169
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2013-10-13
ที่บริษัทนี้มีกล้องทั้งหมดทั้งรุ่นเก่ายูเมติก เบต้า dvcampro  Sony. Z1. Z7 ex1 มีทั้หมดรวมแล้ว34ตัว ที่แจ้งขายในthaidfimlมา3ปีนี้ขายกล้องผ่านเวฟนี้และดีฟิสกล้องทั้งหมด4ตัวแล้วมีสมาชิคซื้อไม่เคยมีการคอมเม้นแล้วให้มารับด้วยตัวเองทุกคน ทางเราไม่ไช้พื้ที่ส่วนรวมมาหาประโยชในทางที่ผิดกฎหมายใดๆๆทั้งสิ้น คุณมารับงานที่บ้านของผมเองคุณบอกสมาชิคว่าผมหลอกคุณน่าคิดนะครับสมาชิค
เงิน
382
ความดี
202
เครดิต
99
จิตพิสัย
169
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 6#  โพสต์เมื่อ: 2013-10-13
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (kanghanlom)
คนที่ศึกษาอยู่ก็รับครับติดมาปรึกษากันก่อนนะครับ
เงิน
382
ความดี
202
เครดิต
99
จิตพิสัย
169
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 7#  โพสต์เมื่อ: 2013-10-13
เพราะฉนันงานที่คุณรับไปทำทางบริษัทยกเลิกหลังจากที่คุณเอางานไปจ้างที่อื่นทำถือว่าคุณไม่จริงใจต่องานที่คุณจะทำแล้วอีกอย่างคุณได้ต่อว่าพระอาจารย์ทั้งๆๆที่ท่านเป็นผู้ให้คุณไปทำงานเสนอความสามารถของเองนี่แค่ทดลองงาน.............
เงิน
695
ความดี
434
เครดิต
165
จิตพิสัย
109
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 8#  โพสต์เมื่อ: 2013-10-13
1 /  คุณตัดต่อมาผู้ว่าจ้างไม่ย่อมรับงานไม่สมบูรณ์

ตอบ งานสมบูรณ์มากครับตั้งใจทำ

2/ สั่งงานคุณคือ1แผ่นทำเป็นต้นฉบับเพื่อเปิดกับเครื่องเล่น DVD ทั่วไป แผ่นที่2 คือบันทึกเป็นต้นฉบับเดิมเมื่อตอนที่นำไปตัดต่อ ร่วมแล้วต้องบันทึกลงแผ่นเป็นไฟล์คือ2แผ่น

ตอบ ที่คุยกัน คุณบอกเอาไฟล์ที่ชัดที่สุด  ไฟล์ที่ชัดคือไฟล์ dataครับ ทำเป็นไฟล์dvd มันโดนบีบจะไม่ชัด ผมเลยบอกว่า งั้นเอาไฟล์data คุณบอกว่า ได้ ขอสองแผ่น

3/คุณรับงานลูกค้าส่งงานไม่ตรงเวลานัดเที่ยงคุณมาบ่ายโมง นัดบ่ายโมง คุณส่งงานบ่ายสาม

ตอบ 3.1นัดเที่ยงคุณมาบ่ายโมง (วันที่ส่งงานผมบอกว่าจะไปตอนเที่ยง แต่ไปจริง 10.30 ครับ ก่อนออกก็โทรบอก แต่ไปถึง คุณอาบน้ำก็รอ ผมไม่ได้ไปบ่ายครับ)

3.2  นัดบ่ายโมง คุณส่งงานบ่ายสาม(วันที่จะส่งที่แก้การไรท์ ผมบอกจะไปบ่ายๆ แต่คุณบอกให้มาเที่ยง ผมทำธุระ เสร็จก็บ่าย 2 ผมคิดว่าคุณจะอยู๋บ้านตลอด อันนี้ผมผิดที่ไม่โทรบอกเป็นระยะๆ  แต่คุณก็ไม่เคยรับโทรศัพท์และโทรกลับเช่นกัน)

4 งานคุณทำเสียไปจ้างให้คนอื่นแก้แล้วมาคิดตังค์บริษัทเพิ่ม

ตอบ ผมไม่ได้ทำเสียครับ ขอเถียงครับ คุยกันแล้วว่าเอา data พอดูที่เครื่องเล่นไม่ได้คุณบอกว่า"ไม่ต้องเซง กลับไปไรท์มาใหม่ แล้วคิดตังมา"
         ผมก็เลยบอกงั้นผมหาร้านคอมไรท์ให้ใหม่ คุณก็รับรู้ คุณมาอ้างว่าเพราะที่จ้างที่อื่นได้อย่างไรครับ

เพราะการไปหาคุณ ก็ขับรถ 35 กิโลครับ ในกทมถือว่าไกล ถ้าจะให้ไปไรท์ที่บ้านแล้วกลับมามันไม่คุ้มครับ
แล้ว งานชิ้นนี้ ผมคิดค่าตัดแค่ 5000 ครับ แล้วผมคิดค่าไรท์ใหม่ ค่าเสียเวลา อีก500 ซึ่งไม่ได้โกงราคาเลยครับ ผมให้เค้าแปลงไฟล์และไรท์ ก็200 อีก 300 เป็นค่าเสียเวลามากๆครับ  เหตุที่ไรท์นานเพราะ ที่ร้านที่ไปทำเป็นร้านเกมเล็กๆ ไม่มีโปรแกรม คอมไม่เร็วคนทำไม่ชำนาน ผมไม่กล้ายุ่งกับคอมของเค้าเพราะ เค้าทำในคอม sever  มันเลยช้าเพราะเครื่องเค้าช้า ต้องลงโปรแกรม และแปลงไฟล์นาน

ทั้งหมดนี้จะไม่เกิดขึ้น ถ้ามีการติดต่อจากคุณครับ

เงิน
695
ความดี
434
เครดิต
165
จิตพิสัย
109
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 9#  โพสต์เมื่อ: 2013-10-13
ผมพิมไปบอกคุนแล้วว่าผมจะโพส คุณก็ไม่ตอบไม่รับโทรศัพท์

"2013/10/06(Sun)
08:32 chim37 ไม่เอางานแล้วใช่ไหมครับ
2013/10/07(Mon)
14:51 chim37 ช่วยติดต่อมาหน่อยครับ ว่างานจะยังไง ไม่รับโทรศัพท์เลย ถ้าไม่มีการติดต่อ ผมขอลงประกาศ ตามที่ต่างๆ เพื่อให้เป็นข้อมูล คนอื่นจะไม่ได้โดนเหมือนผม
"
เงิน
695
ความดี
434
เครดิต
165
จิตพิสัย
109
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 10#  โพสต์เมื่อ: 2013-10-14
เพราะฉนันงานที่คุณรับไปทำทางบริษัทยกเลิกหลังจากที่คุณเอางานไปจ้างที่อื่นทำถือว่าคุณไม่จริงใจต่องานที่คุณจะทำแล้วอีกอย่างคุณได้ต่อว่าพระอาจารย์ทั้งๆๆที่ท่านเป็นผู้ให้คุณไปทำงานเสนอความสามารถของเองนี่แค่ทดลองงาน....

ตอบ  "ลูกค้าได้เอางานที่ทำไปใช้ หรือไม่ได้ใช้ ยังไงก็ต้องจ่่ายในส่วนที่ เราทำครับ อย่างน้อย50% จากการยกงานทิ้ง"  

เอางานไปจ้างที่อื่นทำถือว่าคุณไม่จริงใจต่องานที่คุณจะทำ

ตอบ  จ้างแปลงไฟล์และทำแผ่น ไม่ได้จ้างให้ตัดต่อ และอีกอย่าง คุณก็ให้ไปทำ แปลว่าคุณไม่ใช่พระที่ผมคุยด้วยใช่ไหมถึงเอาข้ออ้างนี้มาอ้าง

คุณได้ต่อว่าพระอาจารย์ทั้งๆๆที่ท่านเป็นผู้ให้คุณไปทำงานเสนอความสามารถ

ตอบคุณเป็นพระอารย์หรือเป็นใคร ถ้าการกระทำไม่โปร่งใส มันก็ต้องต่อว่า หนีไม่รับโทรศัพท์ เมื่อวันเสาร์ที่ 5/10/2556 เวลา 8.30 ผมโทรไป มีคนรับ พอได้ยินเสียงก็กดวาง เหมือนตื่นมารับ และโทรไปอีกก็ไม่รับ คุณไม่รับโทรศัพท์มา 3 อาทิตย์+ นี่แหละ เค้าเรียกว่า โกง ผมเสียรู้เอง

แค่ทดลองงาน

ตอบ ผมไม่ใช่พนักงานประจำไม่ต้องมีช่วงทดลองงาน

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11061
ความดี
14662
เครดิต
16306
จิตพิสัย
13082
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 11#  โพสต์เมื่อ: 2013-10-14
ติดตามครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
1714
ความดี
3989
เครดิต
4198
จิตพิสัย
3227
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 12#  โพสต์เมื่อ: 2013-10-14
ว่ากันไปตามตักกะ  เห็นใจคนทำงาน ตัดต่อจริง
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
520
ความดี
59
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 13#  โพสต์เมื่อ: 2013-10-14
เห็นใจคนตัดต่อจริงๆเสียเวลาเสียความรู้สึก....
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
110
ความดี
119
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 14#  โพสต์เมื่อ: 2013-10-14
เศร้าแทนคนทำครับ แต่ละงานเหนื่อยนะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้