สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1673เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ขออนุญาตประกาศรับสมัครนักแสดงหน้าใหม่ครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
379
ความดี
375
เครดิต
341
จิตพิสัย
458
จังหวัด
นครปฐม
ถึงเพื่อนๆทุกคน ทุกมหาวิทยาลัย ที่เรียนสาขาการแสดงโดยตรง ผมจิมมี่ นึกศึกษาภาพยนตร์สถาบันกันตนา ตอนนี้ผมและเพื่อนๆมีโปรเจคหนังไฟนอล ครับ เป็นหนังยาว ทางอาจารย์และเพื่อนๆ มีความเห็นเดียวกันว่าจะขอเปิดโอกาสให้เพื่อนๆต่างมหาวิทยาลัย ที่เรียนสาขาการแสดงโดยตรง ได้มีโอกาศให้มามีส่วนร่วมในภาพยนตร์ เพื่อเป็นการสร้างความสัมพันธ์ ทำความรู้จักกันกับเพื่อนๆ ต่างมหาวิทยาลัย ในสายอาชีพเดียวกันครับ และยังเก็บเป็นพอร์ทของตัวเองได้ จึงขอเรียนเชิญเพื่อนๆทุกคน ที่สนใจจะเข้าร่วมโปรเจคหนังชื่อเรื่องว่า IN LOVE เขียนบทโดย อ.สรัญญา น้อยไทย (ผู้กำกับหนังเรื่องเปิงมาง กลองผีหนังมนุษย์ , SHE เรื่องรักระหว่างเธอ) แต่จะทำโปรดักชั่น โดยพวกผมและเพื่อนๆครับ คาดว่าจะถ่ายทำจริงๆช่วงปิดเทอมปลายปีนี้ แต่ช่วงนี้เป็นการเตรียมงานและซ้อมถ่ายเป็นเดโมก่อนครับ ซ้อมทั้งนักแสดง ซ้อมทั้งทีมงานก่อนถ่ายจริง
คาแรคเตอร์ของตัวละครที่ต้องการ
1 ผู้ชายเล่นเป็น วัฒน์ หนุ่มนักดนตรี หล่อ รวย เพลย์บอย เจ้าชู้
2 ผุ้ชายเล่นเป็นโอ๊ต นักดนตรี หล่อ แอบชอบไหม
3 ผู้หญิงเล่นเป็น ไหม ผู้หญิง สวย หวานๆ ไม่เปรี้ยวเท่าไร เป็นแฟนกับวัฒน์
ช่วงซ้อมถ่ายกันจะถ่ายกันที่สถาบันกันตนา ศาลายา ครับ สำหรับค่าตัวนั้นขอบอกไว้ก่อนว่าไม่มีให้นะครับ แต่สิ่งที่ได้มากกว่านั้นคือประสบการณ์การทำงานร่วมกัน พอร์ทของตัวเอง และแต่ถ้าเล่นดี คาแรกเตอร์ได้ อินกับบท ก็มีสิทธิ์เล่นหนังตัวเต็มได้เหมือนกันครับ
เพื่อนๆคนไหนสนใจ ผมขอข้อมูลดังนี้นะครับ
1 ชื่อ สกุล ชื่อเล่น อายุ น้ำหนัก ส่วนสูง เบอร์โทร อีเมลล์
2 เล่นเป็นใคร
3 ที่อยู่ปัจจุบัน หรือหอพัก
4 เรียนที่มหาวิทยาลัยไหน
5 รูปถ่าย เต็มตัว ครึ่งตัว ในอิริยาบทต่างๆ
6 ตั้งกล้องถ่ายวีดีโอตัวเอง แนะนำตัวเองว่าเป็นใคร มาจากที่ไหน นิสัยส่วนตัวเป็นอย่างไร ทำไมถึงคิดว่าตัวเองเหมาะสมกับบทในสามคนนี้
ตั้งกล้องถ่ายวิดีโอตัวเอง ให้เล่าเรื่องที่สะเทือนใจของตัวเองมากที่สุดในชีวิต โดยคิดว่ากล้องคือเพื่อนที่สนิทที่สุด หรือคนที่สนิทที่สุดในชีวิต ความยาวไม่เกิน 5 นาที เล่าด้วยความจริงใจ ไม่เฟค ปล่อยอารมณ์ทุกอย่างออกมา เล่นให้เหมือนว่าตัวเองกำลังย้อนเวลากลับไปในเหตุการณ์นั้นๆ แล้วเล่าออกมาครับ

ขอเร็วที่สุดนะครับ

รวบรวมทุกอย่างส่งมาที่ผมที่
อีเมล sitthikiat@gmail.com
ติดต่อผมได้ทาง LINE : Sitthikiat
เบอร์โทร 089-5615037 จิม

ขอบคุณครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
379
ความดี
375
เครดิต
341
จิตพิสัย
458
จังหวัด
นครปฐม
เงิน
379
ความดี
375
เครดิต
341
จิตพิสัย
458
จังหวัด
นครปฐม
ขอภายใน 31 กรกฎาคมนี้นะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้