สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1708เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

สอบถาม ถ่ายใน ผับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
149
ความดี
188
เครดิต
99
จิตพิสัย
128
จังหวัด
เชียงใหม่
สอบถาม ถ่ายใน ผับ ครับ
ใช้ LED ตัวไหนดีครับ ที่ ไม่ไปแยงหน้าลูกค้า มาก หรือ ใช้วิธีไหน และ ติดตั้งตรงไหน เพื่อไม่ให้แยงตาลูกค้าน่ะครับ

ขอบคุณ ล่วงหน้า มากๆ ครับผม
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
238
ความดี
11176
เครดิต
12244
จิตพิสัย
13014
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ขึ้นชื่อว่าไฟส่องสว่างอย่างไรก็แยงตาลูกค้าในผับทั้งหมดครับ
เพราะข้างในมันมืดมาก สายตาพอเจอแสงขาวก็แสบตาไปหมด

LED300 ทั่วไปก็พอได้ครับ
แต่ถ่ายซูมไกลๆแบบแอบถ่ายกำลังไฟคงไม่ถึง
คงพอได้ที่ระยะ 1-3เมตร

วิธีแก้ไขควรเอา ฟิวเตอร์ซอฟ์ซใส่หน้าไฟไว้ (วัสดุสีขาวขุ่น)ก็ช่วยได้บ้าง
วิธีติดก็คงเหมือนทั่วไปคือหัวกล้อง(ฮ็อตชู) พอถ่ายเสร็จก็ปิดทันที
เวลาจะถ่ายใหม่ค่อยเปิดไฟครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
-2377
ความดี
2705
เครดิต
2008
จิตพิสัย
2482
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ปกติที่ตอนที่ผมถ่ายในผับ จะงัดไฟขึ้นบนเพดานครับ แล้วปิดบานดอร์ทั้งหมด
ปรับแค่บานดอร์ล่างให้ตรงเป้าหมาย เปิดนิดๆ เอาให้มันมีไฟมาเลียๆตรงที่จะถ่าย ไม่แยงตา ไม่กวนคนอื่น
แล้วเลือกเลนส์ที่กินแสงน้อยๆ f น้อยๆ ไว้ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้