สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2138เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

พี่ๆท่านไหนมีวิธีตั้งค่าและหลักการใช้ "Warp Stabilzer Pr Cs6"

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2489
ความดี
1617
เครดิต
1477
จิตพิสัย
1325
จังหวัด
มหาสารคาม
พี่ๆท่านไหนมีวิธีตั้งค่าและหลักการใช้ "Warp Stabilzer Pr Cs6"
   คือดูของต่างประเทศแล้วเป็นงง มีท่าไหนพอจะอธิบายเป็นภาษาไทยถึงหลักการใช้ได้มั้ยครับ
ขอบคุณมากครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2489
ความดี
1617
เครดิต
1477
จิตพิสัย
1325
จังหวัด
มหาสารคาม

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1984
ความดี
522
เครดิต
434
จิตพิสัย
429
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เท่าที่เคยใช้นะครับ (มั่วๆ เอาเอง) ใช้แก้อาการสั่นไหวของวีดีโอได้พอสมครร
แต่ถ้าสั่นมากๆ ก็ไม่ไหวครับ..!!
วิธีก็ : เลือกไฟล์ที่ต้องการ ใส่คำสั่ง Warp Stabilzer จะปรากฎแถบสีส้มๆ จะแสดงเปอร์เซนต์การทำงาน
รอจะเป็นสีฟ้า ก็จบกระบวนการปรับ Warp Stabilzer ส่วนการปรับตั้งค่ารายละเอียดผมไม่เคยทำครับ

ปล.พบจุดที่น่าสนใจดังนี้นะครับ
วีดีโอที่จะทำการใส่ Warp Stabilzer  จะต้องตั้งค่าให้ตรงกับไฟล์ที่ถ่ายมา คือ ขนาดของวีดีโอ
ถ้าไม่ตรงกันหรือมีการย่อ-ขยาย จะไม่สามาถใส่ได้ (อันนี้ ถ้าใครทำได้บอกด้วย ผมทำไม่ได้)
ถ้าจำเป็นต้องทำการย่อ-ขยายไฟล์ให้ทำการย่อ-ขยายไฟก่อน แล้วใส่คำสั่ง Nest ที่ไฟล์
แล้วค่อยทำการใส่ Warp Stabilzer ส่วนเรื่องการปรับตั้งค่ายังไงให้ได้งานที่สมบูรณ์อันนี้ไม่ทราบจริงๆ
ผมใส่ต่างค่าตั้งต้นไม่ได้ทำการปรับเลย หวังว่าคงมีประโยชน์นะครับ พี่ๆ ท่านใดรู้ก็มากเล่ากับนะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้