สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 5191เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

อัพเดทใหม่ Gopro 3 ใช้มือถือต่อ wifi playback ได้แล้ว

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1969
ความดี
1180
เครดิต
1014
จิตพิสัย
1129
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
     คนที่ใช้ Gopro3 อยู่ จะรู้ว่า ตัวกล้อง wifi ไว้ต่อกับมือถือ และ tablet นะครับ ใช้มือถือเป็น liveview และควบคุมกล้อง สั่งถ่าย เป็นค่า setting ซี่งก็ถือว่าเยี่ยมมากแล้วครับ แต่มีข้อด้อยอยู่หนึ่งอย่างคือเวลาถ่ายเสร็จมัน playback จากมือถือไม่ได้ครับต้องเอาการ์ดมาโหลดก่อน ทำให้เสียเวลาในการถอดการ์ดครับ(ถ้าเอาไป Rig ในที่พิศดารนี่กว่าจะ check ฟุทได้นี่นานจริงๆ)

แต่ตอนนี้ มีอัพเดทใหม่ครับ playback ได้จากมือถือแล้ว แถมก๊อปปี้ไฟล์ต่างๆจากตัว Gopro ผ่านทางมือถือได้ด้วยครับ

---------------------------------------
ใครสนใจรายละเอียดผมเขียนบล๊อกอธิบายรายละเอียดไว้ครับลองไปดูได้ครับ  >>> คลิก

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
417
ความดี
423
เครดิต
254
จิตพิสัย
307
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
บะเจ้า!!! ทำให้ตัดสินใจซื้อง่สยขึ้นเลยที่นี้

ขอบคุณนะครับที่เอาข่าวคราวมาแชร์
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้