สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1366เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

สอบถามครับ เรืองการขออนุญาติ่ถ่ายทำวีดีโอ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
14
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
อาทิเช่น เวลามีงานโชว์แสดงสินค้า อย่างเมืองทองธานี หรือ ไบเทค ถ้าเรามีความประสงค์จะเข้าไปเก็บบรรยากาศงาน เป็นโปรไฟล์
เราสามาถร เอากล้องวีดีโอ (แบกบ่า) เข้าไปเก็บพร๊อตได้เหมือนกล้องภาพนิ่งเลยรึเปล่าครับ หรือ ต้องมีขั้นตอนอย่างไรบ้าง
อยากมีไฟล์งานเก็บไว้ครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
9227
ความดี
8037
เครดิต
7802
จิตพิสัย
7657
จังหวัด
เคยถือเข้าไปถ่ายเลยครับ ไม่มีใครว่า
งานมอเตอร์โชว์ มอเตอร์เอ๊กซ์โป งานต่างๆหลายๆงานที่ไบเทค กับที่เมืองทองน่ะครับ
แต่บางงานก็เข้าไปลงทะเบียนซะหน่อยแล้วก็ถ่ายได้ครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
798
ความดี
3490
เครดิต
3070
จิตพิสัย
8316
จังหวัด
ถ่ายได้ฟรีครับ แต่ถ้าเป็นงานเกี่ยวกับบุคคลสำคัญเช่น รับเสด็จ หรือคอนเสริตใหญ่ๆที่มีลิขสิทธิ์ ต้องทำเรื่องลงทะเบียนก่อนครับ จะได้บัตรตำแหน่งมาห้อยคอครับ เพราะบางงานเขาไม่อนุญาติให้นำไปโปรโมทหรือเผยแพร่แบบพละการ และPRหรือสื่อมวลชนที่ไม่มีบัตรแขวนคอจะไม่อนุญาติให้บันทึกภาพครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้