สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3122เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

ฝึกการย้อมสีและการทำ trailer ครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
333
ความดี
216
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

มือใหม่ครับ แนะนำมาได้ครับ

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
-2377
ความดี
2705
เครดิต
2008
จิตพิสัย
2482
จังหวัด
ลองตัดแต่ละ shot ให้สั้นๆครับ Cut มุมเยอะๆ ที่แสดงถึงการช่วยเหลือกัน และเพราะเป็นการปั่นจักรยาน
มันน่าจะมีภาพที่มี movement เยอะๆ และ Lively มากๆ
แล้วลองใส่เพลงแนว motivation (ลองค้นในยูทูปดูครับ motivation song,motivate theme song)
เพื่อจะได้สร้างให้คนดู รู้สึกอินไปกับคำพูดของคุณจริงๆ
เลื่อนเพลงให้ขึ้นมาไวหน่อย เพราะเพลงวางไว้เกือบจะท้ายคลิปเลยครับ
แล้ว 40 วิ ของคุณ จะดูเพลินเหมือน หนังสั้นเลยครับ

พยามต่อไปนะครับ ถ่ายฟุตไว้เรื่อยๆ เก็บเล็กผสมน้อย เดี๋ยวก็จะมี shot เด็ดๆให้ได้ใช้ครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3266
ความดี
2506
เครดิต
2386
จิตพิสัย
2993
จังหวัด
ดูแล้วยังไม่รู้สึกอะไรเลยครับ น่าจะมีหลายๆ มุม หลายๆ คัทกว่านี้
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
นนทบุรี
ลองนั่งดู trailer เพิ่มเยอะๆครับ แล้วจะค่อยๆได้ไอเดียในการตัดมากขึ้น
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
333
ความดี
216
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2013-08-16
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ จพยายามฝึกเรื่อยๆครับ เพิ่งมาใช้งาน final cut เหมือนกัน รู้สึกว่าจะเริ่มเพลินๆ เฮอๆ

ขอบคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้