สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1557เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

มีปัญหาการเล่นไฟล์ VDO  ใน Adobe

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
14461
ความดี
10965
เครดิต
11436
จิตพิสัย
10563
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ใช้ Adobe CS6

ก่อนหน้านี้ปกติดีครับ
ทั้งดูไฟล์ ทั้งตัด VDO

แต่ตอนนี้ เหมือนจะมีปัญหากับไฟล์ VDO  ครับ
คลิปไฟล์พอโยนลง Premiere ก็แสดงผลแค่ครึ่งคลิปเฉยเลย
Adobe Bridge ก็เป็นด้วย

แต่ไม่ได้เป้นทุกคลิปนะครับ
ส่วนมากเป็นกับไฟล์ WMV

ทั้งที่ก่อนหน้านี้ไม่มีอะไรผิดปกติ โปรแรกมอื่น ๆ ที่เล่นไฟล์ VDO  ก็ยังทำงานปกติครับ

ใครเคยเจอ หรือมีทางแก้บ้าง รบกวนด้วยครับ

ขอบคุึณครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมก็เป็นครับ ไม่แน่ใจเป็นเพราะการ์ดตัดต่อหรือเปล่า น่ะครับ
แต่จำไม่ได้ ว่า เป็น กับ เวอร์ชั่นไหน เพราะ ตอนนี้ ผม ใช้ เวอร์ชั่น CC ไม่เป็นแล้วน่ะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้