สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2190เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

วีดีโอนี้ ใช้ effect อะไรบ้างครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
38
ความดี
91
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
พังงา
http://www.youtube.com/watch?v=Hn4dzxk6I4I

ตัวอย่างเช่น  พื้นหลัง เป็นคลื่น    แสงระยิบระยับ อะไรประมาณนั้นอ่ะ พอดีมือใหม่อ่ะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1400
ความดี
419
เครดิต
385
จิตพิสัย
444
จังหวัด
เชียงใหม่
คร่าวๆ นะครับ ใช้การซ้อนเลเยอร์
แบล็กกราวน์ลายไทย + วีดีโอที่เป็นดาวๆ วนลูป
วีดีโอด้านหน้าใช้ mask บังไล่เกรเดี่ยน
เอ็ฟฟเฟ็กหนังสือทำใน After effect ครับ

ผิดถูกยังไงรอผู้รู้ท่านอื่นครับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1067
ความดี
712
เครดิต
512
จิตพิสัย
503
จังหวัด
ชัยภูมิ
ตามด้านบนเลยครับ เห็นด้วยครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เอาแบบ คร่าวๆ นะครับ
ส่วนของ background
1.Texture ที่ต้องการ คือ ลายไทย
2. สร้างลูกคลื่นขึ้นมา 1 ชิ้น อาจจะใช้ Fractal Noise สร้างขึ้นมาก็ได้
3. นำมาวางบน comp ใหม่ และทำการ Multiply  ระหว่างคอม
4. ให้ layer  texture อยู่ด้านบน ใส่ effects Displacement Map ลงไป ปรับแต่งค่า
  ก็จะได้ background ลูก คลื่นครับ

ส่วนของ ละอองต่างๆ ก็ใช้  Particular  ทำได้ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้