สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1770เข้าชม
  • 6ตอบกลับ

ช่วยผมหน่อยครับ Looks & Mojo มีปัญหา

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
24
ความดี
80
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือว่าเรื่องของเรื่อง ตอนแรกผมก็ใช้ได้ตามปกตินะฮะ แต่ยุมาวันนึงมีพี่ต้องการไฟล์เป็น MPEG-2 แล้วผมก็เลยลงโปรแกรมใหม่
เพราะตอนแรกเหมือนไม่สมบูรณ์เลยสามารถ export ใน premiere เป็น mpeg-2 หลังจากทำการลงโปรแกรมเรียบร้อยแล้ว ก็ไม่สามารถเรียกใช้งาน Looks หรือ Mojo ได้อีกโดยไม่มีชื่อในรายการเอฟเฟคเลยครับ แต่พอไปเปิดใน After effect ก็ปกติดีนะฮะ ผมลงโปรแกรมใหม่มา สามรอบแล้วครับ TT หรือต้องลงวินโดวใหม่ฮะ ขอคำชี้แนะด้วย ครับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1984
ความดี
522
เครดิต
434
จิตพิสัย
429
จังหวัด
เป็นเหมือนกันเลยครับ..ผู้รู้ช่วยหน่อยครับ
เงิน
1984
ความดี
522
เครดิต
434
จิตพิสัย
429
จังหวัด
ท่านใดแก้ได้ชี้แนะด้วยครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
5030
ความดี
3016
เครดิต
3234
จิตพิสัย
2892
จังหวัด
หมายถึงเอาโปรแกรม Premiere ออก แล้วลงใหม่ หรือ เอา look ออก หรือ เอาออกทั้ง สองตัว (หมายถึง uninstall) ควรเอาออก จากระบบทั้งสองตัวรวมทั้ง อย่าลืมไปเคลียร์ที่ registry ด้วย เพราะว่านะจะเป็น โปรแกรมเ..๊อน แล้วลง Premiere > loks ลองดูครับ
เงิน
1984
ความดี
522
เครดิต
434
จิตพิสัย
429
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2013-09-22
ที่แปลกคือ เจอ after effects, photo shop ก็เลยงงๆ เห็นมีคนเริ่มเจออาการแบบนี้หลายคนแล้วเหมือนกัน
ยังไงก็ลองหาวิธีแก้กันนะครับ แล้วมาบอกๆ กัน ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ ส่วนตัวยังแก้ไม่ตก
เงิน
1984
ความดี
522
เครดิต
434
จิตพิสัย
429
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2013-10-03
แจ้งข่าวล่าสุด
Red Giant มีการแจ้งให้ Update เวอร์ชันฟรี ก็เลยลองอัพไปเพราะไหนๆ ก็ใช้ได้ไม่เต็มอยู่แล้ว ถ้าเป็นอะไรก็ลงใหม่เลยลอง Update ดูปรากฏว่าสามารถใช้งานในส่วนของ look ได้แล้วนะครับหลังจาก Update ในส่วนของ mojo ยังคงไม่ได้ คงต้องรอให้มีการแจ้ง Update อีกได้เรื่องยังไงจะมาบอกอีกทีครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
50
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 6#  โพสต์เมื่อ: 2013-11-25
น่าจะเป็นที่แครกของพรีเมียร์มั้งครับ ผมเคยใน cs6 ลองเปลี่ยนแครกตัวอื่นอยู่ๆ ก็มาครับตอนแรกไม่มี หรือตอนลงแบบ suit ตอนลงให้ลงหลังลง effect ตัวอื่นครับ (เคยลง MagicBulletSuite ก่อนแล้วไปลง Trapcode Suite ไปมันหายเลยครับตัว Look ตอนหลังผมเลยลง MagicBulletSuite เป็นตัวสุดท้าย)
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้