สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1720เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ทำยังไงให้ได้ วีดีโอแบบเนี้ยครับ??(พิมพืไม่ถูก)

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
363
ความดี
472
เครดิต
321
จิตพิสัย
446
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

อย่างที่ทุกคนเห็นนะครับ คือ วีดีโอทั่ง 2 มีความต่างกันตรงที่ ขนาดของวีดีโอครับ
วีดีโอตัวแรก จะมีที่ว่าง ข้างบนกับข้างล่าง ส่วนวีดีโอตัวที่สอง จะเป้นแบบเต็มหน้าจอนะครับ(อธิบายไม่ถูกอะครับ ได้ประมาณนี้อ่า)

รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ คือผมไม่รู้ว่า มันอยู่ที่ ตอนตัดต่อ หรืออยู่ที่การตั่งค่าตัวกล้องกันแน่อะครับ(ความรู้ผมน้อยนะ)

ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
103
ความดี
106
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
ตัวกล้องคือกดถ่ายตั่งค่าปกติเลย แต่ก่อนถ่ายก้อต้องเผื่อเฟรมไว้คือประมาณว่า คิดไว้เลยว่าจะต้องเอามาครอปออก หรือไม่แน่ตอนถ่านอาจจะต้องหาสก๊อทเทปมาแปะเปนไกด์ไว้ แล้วตอนตัดก้อเอาสีดำมาวาครอปไว้ตอนตัด
เงิน
27006
ความดี
26182
เครดิต
27224
จิตพิสัย
24655
จังหวัด
* ต่างประเทศ *

เขาเรียกว่าอัตตราส่วนภาพ หรือ aspect ratio ครับ ลองหาคำนี้ดู
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
520
ความดี
60
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้