สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1610เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ถามเรื่องการซ้อน layer ครับ??

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2118
ความดี
1647
เครดิต
1483
จิตพิสัย
698
จังหวัด
ศรีสะเกษ
ผมสงสัยว่าการซ้อน เลเยอร์ทำยังไงครับ

แล้วถ้าผมทำ Stop motion แล้วต้องการใส่ วีดีโอไว้ด้านหลัง ยกตัวอย่าง เป็นตัวการ์ตูน แล้วกำลังเดินๆอยู่ในเมือง แล้วระหว่างทางที่เดินมี ป้ายโฆษณา billboard ที่ฉายวิดีโออยู่ด้านหลังเป็น BG  (ตรงนี้ผมอยากนำวีดีโอจริงๆเข้ามาใส่) ผมควรจะทำยังไงครับ ภาพทั้งหมดเป็น stop motion นะครับ ถ้าเกิดข้อสงสัยหรือไม่เห็นภาพ สามารถสอบถามผมได้นะครับ ขอบคุณครับ
ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

ถ่ายตัวการ์ตูนให้ใช้ฉากที่ต้องการเปลี่ยนนั้นเป็นสีเขียว แล้วค่อยเจาะ chroma key ครับ
หลักการประมาณนี้ครับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้