สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3272เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ถ้าซื้อ Blackmagic Pocket Camera ต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกครับ/ ช่วยจัดชุด BMCC ให้หน่อย

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
33
ความดี
98
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ถ้าจะซื้อกล้อง Blackmagicdesign Pocket Cenema Camera จะต้องซื้ออะไรเพิ่มอีกครับ ถึงจะใช้ได้ชุด (ตอนนี้ยังไม่มีอะไรเลย)
แบบว่า ใช้จริงๆ จะต้องซื้ออุปกร์ณ์เพิ่มอีกเยอะเลย ดังนั้นต้องคำนวนงบประมาณให้ถูกก่อน

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ หรือรบกวนช่วยจัดชุด set ให้หน่อยครับ ว่ามีอะไรบ้าง (น้อยที่สุดที่สามารถใช้ทำงานได้)

และเลนส์ถ่ายวีดีโอทั่วไปรุ่นเล็กสุดสำหรับ bmcc มีอะไรบ้างที่ใช้ได้ครับ(แบบประหยัด)

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
3143
ความดี
2074
เครดิต
2443
จิตพิสัย
1226
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เห็นว่าใช้เลนส์ระบบ 4/3 ได้ครับ คืดว่าของที่ต้องใช้จริงๆมีไม่มากแล้วแต่สไตล์ ไมค์ดีๆ หรือเครื่องบันทึกเสียงก็ได้ ขาตั้งกล้องพร้อมหัวแพน ส่วนที่เห็นเยอะๆนั้นเป็นอุปกรณืเสริมที่ทำให้สมบูรณ์มากขึ้น รายการเดี๋ยวนี้ผมเห็นใช้ canon 650 d ติดไวเลสไมค์แค่นั้น
เงิน
27006
ความดี
26182
เครดิต
27224
จิตพิสัย
24655
จังหวัด
* ต่างประเทศ *

ซื้อ SD Card ความเร็วสูง ไม่งั้นมี dropped frames

ซื้อสาย microHDMI to HDMI เพราะช่องเสียบ HDMI ของกล้องเป็นแบบ MicroHDMI

ซื้อ Adapter สำหรับเลนส์ที่ต้องการ หรือถ้าหากจะใช้เลนส์ m4/3 ก็ไม่ต้อง adapter ก็ได้

ซื้อ battery EL-EN20 (แบตของกล้อง Nikon J1) พร้อมที่ชาร์ต

อะไรปะมาณนั้น
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
rongstan ความดี +1 2013-10-27 ขอบคุณที่เสริมข้อมูลครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้