สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1542เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ขอคำแนะนำ เรื่อง การตัดต่อหน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2275
ความดี
1022
เครดิต
623
จิตพิสัย
756
จังหวัด
ชลบุรี
ขอสอบถามนิดนึงนะครับ...เรื่องงานด้าน ตัดต่อ วิดีโอ หลักๆเลย อันดับแรกๆของ คนที่ ทำงานด้าน การตัดต่อเป็นคืออะไรครับ ?
เอาแบบ เริ่มต้นเลยก็ดีครับ...ขอบคุณมากๆครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
การตัดต่อ ก็ คือ การ ลำดับเหตุการณ์ ให้น่าดูน่าสนใจ เป็นไปตาม บท หรือ ตามใจแล้วแต่ผู้ตัดต่อต้องการ
แค่นี้เองครับ ทีเหลือก็ ขึ้นอยู่ กับ มุมมองของคนตัดและคนสั่ง ว่าตรงกันไหม  คนตัดจะตัดออกมาน่าดูไหนก็ขึ้นอยู่กับประสบการณ์ ใครๆ ก็ ตัดได้แค่เพียงรู้จักการใช้งานเครื่องมือ ก็คือ โปรแกรมตัดต่อ ส่วนจะออกมาดีไม่ดี ขึ้นอยู่กับการฝึกฝน ดูตัวอย่างงานให้มาก ๆ ทั้งเรื่องสี เรื่องแสง  Effect ต่าง ๆ แนววีดีโอ โอ้เยอะแยะ ต้องลองตัดเดียวก็จะรู้ว่า การตัดต่อมันคืออะไรครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2275
ความดี
1022
เครดิต
623
จิตพิสัย
756
จังหวัด
ชลบุรี
ตอบกลับโพสต์ 1 โพสต์ของ (nai-t)
ขอบคุณมากๆครับ...ได้ความรู้มากๆครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้