สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1844เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

สอบถามเรื่องตัดต่อวีดีโอ ตัวเต็ม ของงานแต่งงานครับ

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
9394
ความดี
6471
เครดิต
6713
จิตพิสัย
6492
จังหวัด
ปทุมธานี

คืออยากทราบว่า เพื่อนๆพี่ๆในนี้เวลารับงานตัดต่อ จะมี Hightlight กับ ตัวเต็มใช่ไหมครับ   ตัวhightlight ก็จะประมาณ 1 เพลง แต่ตัวเต็มนี่สิครับที่ซัดๆกันเป็น ชม. เนี่ย ตัดกันยังไงบ้างครับ

ผมแบ่งเป็น ส่วนๆนะครับ ส่วนแรกช่วงแต่งหน้า จนถึงก่อนถ่ายรูปหน้างาน     ส่วนสอง ถ่ายรูปหน้างาน(เป็นชม.) ส่วนสาม พิธีการ ส่วนสี่ จิปาถะ

ผมรู้สึกว่า ตอนส่วนสองเนี่ยกินเวลาเยอะมากครับที่ถ่ายรูปกันหน้างาน บางทีเรามีถ่าย 3 กล้องเราต้องมานั่งหา "ช่วงเวลาเดียวกัน" จะได้มีภาพแคบภาพกว้าง แบบนี้มันเหนื่อยมากๆครับ

หรือว่าจริงๆแล้ว ใช้กล้องลักอัดยาวไปเลย ไม่ต้องมีกล้องเสริมมาแทรก(โหดมาก) หรือว่าตรงส่วนนี้เราข้ามกันไป   อยากทราบจังครับว่าเพื่อนๆพี่ๆตัดกันยังไงบ้างเผอิญมือใหม่เพิ่งลองครับ

ขอบคุณ Thaidfilm ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้