สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1332เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ขอคำปรึกษาพี่ๆเรื่องเรียนจบแล้วเอาไงต่อกับชีวิตดี?

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
6363
ความดี
4327
เครดิต
4185
จิตพิสัย
5378
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
พี่ครับพอดีผมอยู่ต่างจังหวัดเข้ามาฝึกงานที่ กทม เป็นโพสโปรดักชั่นเฮ้าแห่งหนึ่งแถวลาดพร้าวครับ ตอนแรกๆก็งานเยอะดีครับได้จับโปรแกรมไฟนอลคัทได้ซิงค์เสียงหนังแต่หลังๆมานี่ว่างครับจะมีก็แต่งานใหญ่ๆที่พี่ๆเขาต้องตัดต้องทำกันเองเด็กๆนักศึกษาเข้าไปยุ่งไม่ได้ตอนมีลูกค้ามาทีนี้มันเริ่มว่างก็คิดมากแล้ววสิครับ ว่าโปรแกรมก็ไม่ค่อยได้จับและเริ่มคิดละครับว่าถ้าฝึกเสร็จควรจะหางานทำต่อเลยที่ กทม เลยไหม หรือกลับมาตั้งหลักที่บ้านก่อนตอนนี้ผมคิดว่าผมยังไม่ค่อยเก่งพอเรื่องตัดต่อเทคนิดเท่าไหรครับ แต่อยากเป็นช่างตัดต่อ    ***ประเด็นคือ ผมควรทำยังไงต่อไปดีครับอยู่หางานทำต่อไปสมัครตามโพสโปรดักชั่นต่างๆหรือควรกลับบ้านครับ ผมควรทำไงต่อไปดี :(

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
885
ความดี
779
เครดิต
679
จิตพิสัย
1087
จังหวัด
พยายามเก็บรายละเอียดที่พวกเขาทำมาให้เยอะเเล้วเเอบมาฝึกฝนเอาฝึกเรื่อๆจำเยอะๆ  ทำให้ค่ลอง เวลาทำงานจริงไม่มีใครมาสอนเรานะ เพราะเราต้องทำงานเเลกเงินเเล้ว ตอนนี้ผมเชื่อว่าถ้าถามบ่อยๆ รุ่นพี่เค้าคงไม่ว่าหลอก
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
5326
ความดี
4441
เครดิต
4677
จิตพิสัย
4403
จังหวัด
นครสวรรค์
อาการนี้ ถ้าฝึกงานเสร็จแล้วจะหางานได้ยากมากคับ แนะนำนะคับ ถ้าที่บ้านยังส่งไหว แนะนำให้ไปหาที่ฝึกงานอีกคับเดินไปขอตรงๆกับ บริษัทที่อยากทำงานเลยคับ ขอฝึกงานแบบไม่เอาเงินเดือน แล้วพยายามเก็บเกี่ยวประสบการให้มากที่สุดคับ หรือขอไปฝึกกับพี่ๆในเว็ปนี้ก็ได้คับ มีพี่ใจดีหลายคน
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
6363
ความดี
4327
เครดิต
4185
จิตพิสัย
5378
จังหวัด
ขอบคุณมากครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้