สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1798เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ปัญหาเรนเดอร์ AE ช่วยดูให้หน่อยครับว่าจะแก้ยังไง

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
805
ความดี
337
เครดิต
214
จิตพิสัย
632
จังหวัด
แพร่

ตามรูปภาพน่ะครับ พอเรนเดอร์ออกมาแล้ว มันขึ้นเป็นเส้นๆ แบบนี้ เป็นครั้งๆน่ะครับ
จะทำยังไงดี
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
490
ความดี
1710
เครดิต
1548
จิตพิสัย
3085
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมก็เป็นครับเวลา render เป็นไฟล์ตระกูลหนังต่างๆ
เลยเลี่ยงไป render เป็นไฟล์ตระกูล sequence ก็หายครับ
ใครรู้สาเหตุรบกวนบอกด้วยนะครับ รอเก็บความรู้ด้วยคน
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1116
ความดี
642
เครดิต
583
จิตพิสัย
670
จังหวัด
นนทบุรี
ขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยครับ อาจเป็นการ error ของไฟล์บางสกุลที่มันเข้ากันไม่ได้ เช่นมีทั้ง PNG Targa TIFF หรือ Footage ที่เอามา เฟรมเรท Fps ไม่เท่ากัน ก็พยายามเคลียร์ให้ไฟล์ต้นทางก่อนทำเป็นสกุลเดียวกันก่อน ยังไงลองลงข้อมูลเพิ่มเติมก่อนครับ ผมว่ามีทางแก้
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
490
ความดี
1710
เครดิต
1548
จิตพิสัย
3085
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
อ้างอิง
อ้างอิงโพสต์2 ต้นฉบับโพสต์โดยthe_janimalเมื่อ2014-02-04 14:06เผยแพร่ :
ขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยครับ อาจเป็นการ error ของไฟล์บางสกุลที่มันเข้ากันไม่ได้ เช่นมีทั้ง PNG Targa TIFF หรือ Footage ที่เอามา เฟรมเรท Fps ไม่เท่ากัน ก็พยายามเคลียร์ให้ไฟล์ต้นทางก่อนทำเป็นสกุลเดียวกันก่อน ยังไงลองลงข้อมูลเพิ่มเติมก่อนครับ ผมว่ามีทางแก้

ขอวิสาสะตอบแทนจขกท.แล้วกันนะครับ
เป็น error ที่เกิดขึ้นในขึ้นตอน Make Movie อ่ะครับ เป็นทุกครั้งมากบ้างน้อยบ้าง ไม่ว่าFootageจะเป็นอย่างไร
ปล. อันนี้เป็น Case ของผมนะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้