สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1510เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

อยากทำหนังอินดี้ฉายจำกัดโรง ไม่ทราบว่าลงทุนกี่ล้านบาทครับ  ช่วย Q & A หน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
293
ความดี
406
เครดิต
319
จิตพิสัย
693
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เรียนจบผมอยากทำบ้าง  อยากทราบว่า

1. งบประมาณเท่าไรครับ ให้รวมทุกอย่างนะครับ พรีโปรดั๊กชั่น โปรดั๊กชั่น โพสโปรดั๊กชั่น โฆษณา งบอื่นๆ
เอาสเกลแบบเรื่อง พี่ชาย , ใช่รักหรือเปล่า , Mary is happy ฯลฯ
2 โรงฉายต้องเช่าหรือแบ่ง % ครับ
3.หนังที่ทำมาขาดทุนหรือกำไรครับ คิดว่าเรียนจบผมควรทำหรือไม่ครับ

ถ้าตอบตรงนี้ไมได้ หลังไมค์ก็ได้ครับ
เรื่องพี่ชายถ่ายทำดีนะจอกว้างยาวดีด้วย สมหนังใหญ่

บทความที่เกี่ยวข้อง

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้