สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1959เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

กล้องตัวไหนดีครับ gopro กับ drift

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
42
ความดี
92
เครดิต
33
จิตพิสัย
236
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
กำลังเลือกระหว่าง 2 ตัวนี้ครับ อยากรู้ว่าตัวไหนจะเหมาะกับผมมากกว่า คือใช้ติดหน้ารถมอเตอร์ไซด์ จักรยาน รถยนต์ด้วย บางครั้งครับ อยากถ่ายในน้ำด้วย ติดหมวก ติดตัว หรือที่อื่นๆที่จะได้มุมมองใหม่แปลกตา ขอแบบอุปกรณ์ไม่ต้องขนเยอะกลัวหาย การใช้งานจริงใช้ง่าย ถอดเข้าออกสะดวก ประมาณนี้ครับช่วยแนะนำที ขอบคุณครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
317
ความดี
367
เครดิต
242
จิตพิสัย
544
จังหวัด
ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ผมชอบ drift โดยเฉพาะมีอุปกรณ์ในกล่องมาค่อนข้างพร้อมไม่ต้อเสียตังซื้อเพิ่มหลายอย่าง
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
acoala ความดี +1 2014-04-09 -
เงิน
130
ความดี
229
เครดิต
154
จิตพิสัย
231
จังหวัด
ลองดูของ Drift HD Ghost ครับ ผมใช้อยู่ ถ้าเอาแบบไม่ต้องเยอะ เลือก Drift ดีกว่าครับ ไม่ต้องเสริมเยอะ มี Built-in speaker หน้าจอในตัว ไม่ต้องซื้อเพิ่ม มี tripodmount ในตัวด้วย จะใช้ขาตั้งกล้องหรืออื่นๆก็หมุนใส่ได้เลยครับ สะดวกดี

ลองดูครับ http://www.thaidfilm.com/read.php?tid=23831

เงิน
42
ความดี
92
เครดิต
33
จิตพิสัย
236
จังหวัด
เยียมเลย ไปดูที่ห้างมาครับ ของ Drift รู้สึกจะถูกกว่าในอุปกรณ์ที่ให้มา เมื่อเทียบกับ Gopro ที่ต้องซื้อหน้าจอเพิ่ม
ยังไงขอบคุณนะครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้