สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2315เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ขอความรู้หน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
http://www.youtube.com/watch?v=QUPWwmUQbnI

อยากทราบว่าฉากนี้ key หรือฉ่ายฉากขาวครับ
เงิน
24
ความดี
70
เครดิต
11
จิตพิสัย
98
จังหวัด
นครสวรรค์
คิดว่า key ครับ
ดูจากขอบตัวของปราบดา หยุ่นตอนมุมกล้องใกล้ ฉากกับคนมันไม่เท่ากัน และผลงานอื่นๆในแชแนล
ไม่ฟันธงแต่คิดว่าอย่างงั้นครับ ==' ไม่ได้ช่วยไรเลย ขออภัย
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
798
ความดี
3490
เครดิต
3070
จิตพิสัย
8316
จังหวัด
ดูง่ายครับฉากขาวครับ
1. แสงไฟแบล็กกราวหลังเปนดวงวงกลม / ถ้าคีย์จะขาวทั้งฉาก

2 .ภาพกว้างชัดลึกทั้งคนทั้งฉากตัวหนังสือ ภาพแคบกล้องแฮนเทลแบล้กกราวหลังเบลอ แสดงว่าเป็นวัตถุครับ / ถ้าคีย์จะต้องล็อกเฟรมนิ่งครับกล้องขยับไม่ได้

3. แสงเงาต่างๆบ่งบอกว่าเป็นฉาก เงาเท้าที่ทับตัวหนังสือก็เป็นตัวบ่งบอกครับ / ถ้าคีย์จะไม่มีเงาสะท้อนของคนครับ เพราะโปรมแกรมคีย์ถ้าไม่ใช่ของหนังฝรั่งจะทำเงาหรือรีเฟล็กของคนหรือวัตถุไม่ได้ครับ
เงิน
30
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ขอบคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้