สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1631เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ปัญหา : กล้อง 550D ถ่ายวีดีโอไม่ติด ทำไงดีครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
23
ความดี
96
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีครับ พอดีกล้องที่ผมได้มาเนี้ยเป็นกล้องของพี่ชาย
ผมก็ใช้กล้องตัวนี้ถ่ายรูปมาสักพักแล้วครับ ก็ใช้งานได้ปกติดี

พอดีว่ามีงานต้องถ่ายวีดีโอส่งอาจาร์ย ผมก็ปรับมาเป็นโหมดวิดีโอ ตามปกติ
พอกดถ่ายไม่เป็น วิดีโอ ซะงั่น แต่เป็นเหมือนกดชัดเตอร์ถ่าย รูป

ผมไม่รู้ว่าจะปรับอ่ะไรยังไง เพาะผมก็ยังมือใหม่อยู่
ลองดูคลิปปรับตั่งค่าวีดีโอ แล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิม
ใครมีวีธีแก้ ช่วยผมหน่อยนะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2555
ความดี
1895
เครดิต
1995
จิตพิสัย
2023
จังหวัด
นคราชสีมา
สวัสดีครับ ตอนกดถ่ายนี้กดที่ปุ่มลันชัตเตอร์รึเปล่าครับ
ถ้าใช่ > การลั่นชัตเตอร์จะเป็นการถ่ายภาพในโหมดวีดีโอนะครับ ต้องกดที่ปุ่มสีแดงๆ มีรูปกล้องสีขาวอยู่ด้วย ที่อยู่ ข้างๆกับช่องมองภาพครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้