สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1765เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

สอบถามเรื่องการโยนเทปหน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
440
ความดี
414
เครดิต
257
จิตพิสัย
310
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
พอดีผมเอ๊กพอตออกมาเรียบร้อยแล้วครับให้รายการประมาณ20นาที ทีนี้ผมต้องไปโยนเทปเบต้า แต่มันมีปัญหาที่ว่า พอเจ้าข้องห้องเบต้า เอาฟุตผมคงเพือจะเอาไปแปลงใส่เทป ทีนี้ ปกติแล้วเค้าบอกว่า ถ้าเอาฟุตลงในพรีเมียมันจะไม่ขึ้นเส้นสีแดงที่โปรแกรม ผมก็งง ว่ามันขึ้นได้ไง เพราะผมเองก็เอ๊กพอตมาถูกคือ 720x576 .mov ใครทราบวิธีแก้ปัญหาบอกหน่อยครับ เพราะมันเสียเวลาเค้าในการเรทเด้อใหม่และเสียเวลาคนอื่นที่มารอต่อครับ ขอบคุณมากครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
9227
ความดี
8037
เครดิต
7802
จิตพิสัย
7657
จังหวัด
แล้วตอน Export ออกมาเป็นไฟล์ 720x576 .mov เนี่ยใช้โปรแกรมอะไรครับ
แล้วใช้ Preset อะไรครับ แล้ว เครื่องที่ห้องโยนเทปอ่ะใช้การ์ดตัดต่ออะไร
ถ้าไม่ตรงกันเนี่ยยังไงก็แดงครับ

ขอรายละเอียดอีกนิดได้มั้ยครับจะได้ช่วยถูก
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
440
ความดี
414
เครดิต
257
จิตพิสัย
310
จังหวัด
Export ออกมาเป็นไฟล์ 720x576 .mov ใช้ Premiere CC
Preset PAL DV  Codec App ProRes 422
เครื่องที่โยนเป็น IMac ครับ แต่เห็นใช้ Premiere เวอร์ชั่นเก่าอยู่ครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11370
ความดี
6896
เครดิต
7835
จิตพิสัย
9030
จังหวัด
ตั้งตั้ง โปรแกรม ของเครื่องที่จะ โยนลงเทปให้ ตรงกับ  Format ไฟล์ที่เรา Export ออกมานะครับ ต้องจำและต้องตรงกัน เป๊ะ สำหรับ โคดค่าต่างๆ ในการตั้ง โปรเจคครับ เพาะถ้าขึ้นสีแดงก็ แสงว่า โปรเจคกับไฟล์ไม่ตรงกันครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้