สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4630เข้าชม
  • 18ตอบกลับ

หาทีมทำหนังสั้นครับ รบกวนอ่านรายละเอียดให้ชัดเจนนะครับ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
230
ความดี
229
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
  • ประเภทของงาน:ทุกตำแหน่ง
  • ความสามารถ:ขอความตั้งใจในหน้าที่ของตน
  • เบอร์โทรฯ:089 244 3065
  • email:numnohuano@gmail.com
  • ตัวอย่างผลงาน:http://
สวัสดีคับผมชื่อโอ เป็นนักศึกษาที่จบใหม่ ผมจบภาพยนตร์มาโดยตรง
หลังจากจบมากลับรู้สึกว่าจริงๆแล้วเราสามารถทำหนังได้ดีกว่าตอนที่เป็นนักศึกษา
และพอจบมากเพื่อนๆทุกคนต่างแยกย้ายไปทำงานของตน

ผมคิดว่าอยากจะทำหนังสั้นอีกสักเรื่อง และกะจะตั้งใจทำให้ดีกว่าเดิม
จึงอยากจะเชิญชวนเพื่อนๆและพี่ๆ ถ้าหากมีใครสนใจอยากจะทำหนังสักเรื่อง
มาร่วมงานกัน โดยตอนนี้อยากได้ทุกตำแหน่งครับ หวังว่าจะให้ทุกคนที่สนใจได้มีส่วนร่วม
รวมกัน

สุดท้ายครับ *ผมไม่สามารถหาเงินมาจ่ายค่าแรงเพื่อนๆและพี่ๆทุกคนได้* ผมพอจะมีกำลังทรัพย์ลงเงินในการทำหนัง
ได้ไม่มากก็ไม่น้อยครับ หวังจะได้ร่วมงานกันและเป็นที่รู้จักกันในอนาคตครับ

ตำแหน่งที่ต้องการ
คนเขียนบท
ผู้กำกับ Director
ผู้ดำเนินงานสร้าง Producer
ผู้ออกแบบงานสร้าง Production Designer
ผู้กำกับภาพ Director of photography
ผู้ออกแบบเครื่องแต่งกาย Costume designer & stylist
ผู้ลำดับภาพ Editor
นักแสดง Staring
ผู้ช่วยผู้กำกับ Assistant Director
ผู้ช่วยกล้อง 1 Focus Puller
ผู้ช่วยกล้อง 2 Loader
ผู้กำกับแสง
ผู้กำกับฝ่ายศิลปะกรรม Art Director
จัดหาอุปกรณ์ประกอบฉาก Prop Master
ช่างแต่งหน้า Make-up Artist
ออกแบบและดูแลผม Hair Stylist
ควบคุมความต่องเนื่อง Continuity
จัดหาสถานที่ถ่ายทำ Location Manager
ควบคุมเสียง Sound On Location Recordist
บูมแมน Boomman
สวัสดิการกองถ่าย Catering
การตลาดและประชาสัมพันธ์ Marketing & Public Relations
Post-Production Producer
ดนตรีประกอบ Music Score

บางตำแหน่งหลายคนยิ่งดีครับ
ขอบคุณครับ
รบกวนส่งเป็นอีเมลนะครับ ขอรายระเอียดด้วยนะครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
59
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ทีมงานเยอะแบบนี้ หนังสั้นหรือภาพยนตร์ครับ  
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
233
ความดี
228
เครดิต
154
จิตพิสัย
97
จังหวัด
ขอเผื่อครับเพราะผมไม่รู้ว่าหลายคนอยากจะทำอะไรครับ และอีกอย่างครับเผื่อใครทำตำแหน่งไหนจะได้ทำตำแหน่งนั้นได้เต็มที่ครับ
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1060
ความดี
803
เครดิต
716
จิตพิสัย
1444
จังหวัด
อุดรธานี
ทำเกี่ยวกับเนื้อเรื่องประมาณไหนครับ ถ่าย/ฉายที่ไหน
เงิน
1497
ความดี
392
เครดิต
121
จิตพิสัย
266
จังหวัด
นนทบุรี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-05-17
ผมสนใจครับ นี่เฟสผม
https://www.facebook.com/boomdaba
เงิน
230
ความดี
229
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2014-05-17
ขอสาระภาพเลยครับ ตอนนี้เริ่มจาก0ครับ  
เงิน
1686
ความดี
988
เครดิต
996
จิตพิสัย
791
จังหวัด
อุบลราชธานี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 6#  โพสต์เมื่อ: 2014-05-18
ผู้กำกับภาพ Director of photography จองตำแหน่งนี้นะครับ ปรึกษาได้ แต่ผมอยู่ต่างจังหวัด อุปกรณ์พร้อมในการถ่ายครับ มี
-ผู้ช่วยกล้อง 1 Focus Puller
-ผู้ช่วยกล้อง 2 Loader
ด้วย ยังไงติดต่อมานะครับ
https://www.facebook.com/athipat.sahapas
เงิน
930
ความดี
760
เครดิต
682
จิตพิสัย
2765
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 7#  โพสต์เมื่อ: 2014-05-18
อยู่สุรินทร์ครับ ว่างเสาอาทิตย์  ตอนนี้ทำเพจชมรมหนังสั้นสุรินทร์ครับ       ผลงานเรื่อง ยุวธิปไตย ออกทางไทยพีบีเอส  พอดีไปอบรมกับไทยพีบีเอสมาครับ  เลยได้ทำ  ผ่านสุรินทร์ก็แวะมาได้ครับ ไม่ได้เรียน หรือจบหนังมา  แต่รักการเล่าเรื่อง และการทำหนังครับ  ผลงานอีกเรื่อง หนังสั้นเรื่องกลางสนาม ทางยูทูป เขียนบทเอง กำกับเอง ตัดต่อเอง  เท่าที่จะทำได้ครับ  มีอีกหลายเรื่องที่อยากทำ  อาทิเรื่อง นางนากรสต้มยำ   เล่าให้ฟังนิดๆครับ ไอ้มากไปซื้อบะหมี่ที่บางกอก ส่วนนางนาก ถือถ้วยใส่น้ำร้อนยืนรอไอ้มากที่หน้าบ้าน........ใครจะเสริมยังไงเชิญต่อครับ  ไม่ได้มาสมัครครับ อายุ 33  แล้ว เผื่อผ่านมาทางสุรินทร์ แวะทักทายได้ครับ  ลืมบอกไป  ชมรมมีคนเดียวครับ ที่เหลือก็เด็กประถม  จะฝึกเด็กๆทำกองถ่ายเเล็กๆในอนาคตครับ.........
เงิน
233
ความดี
228
เครดิต
154
จิตพิสัย
97
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 8#  โพสต์เมื่อ: 2014-05-19
ดีเลยครับ ขอบคุณมากครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
11061
ความดี
14662
เครดิต
16306
จิตพิสัย
13082
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 9#  โพสต์เมื่อ: 2014-05-19
ถ้าใน กทม.และ วันหยุด ขอมาถ่ายเบื้องหลังละกันครับ
เงิน
1060
ความดี
803
เครดิต
716
จิตพิสัย
1444
จังหวัด
อุดรธานี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 10#  โพสต์เมื่อ: 2014-05-23
สนครับ
เงิน
2361
ความดี
747
เครดิต
480
จิตพิสัย
881
จังหวัด
ปทุมธานี
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 11#  โพสต์เมื่อ: 2014-05-23
ผมก็ทำหนังอิสระอยู่ครับ ฟรีแลนซ์แหละ รับทำหนังทำมิวสิคไปเรื่อยเปื่อย ก็ช่วยได้หลายเรื่องอ่ะนะ
แต่ถ้าตามลิสที่ว่านี้ก็ จะช่วยด้านกำกับ ดูแลแอคติ้งโค้ช  บทหนัง ช่วยแสดงให้ก็ได้ เอาเป็นว่าขาดตรงไหนก็ช่วยตรงนั้นแหละ ...โดยส่วนตัวผมคิดว่างานนี้เป็นการมิตติ้ง พบปะรู้จักกัน ทำงานร่วมกัน ลับคมดาบ เสียสละร่วมกันคนละนิดละหน่อย เพื่อให้งานสำเร็จออกมา ก็น่าจะดี ...ผมเข้าใจครับจิตใจของคนอยากทำหนังเป็นยังไง สำเร็จยากครับถ้าไม่มีแรงสนับสนุน ยิ่งคิดทำคนเดียวก็ จบตั้งแต่ฉากแรกแล้วล่ะ...
เงิน
2457
ความดี
1901
เครดิต
1885
จิตพิสัย
2117
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 12#  โพสต์เมื่อ: 2014-05-30
ยินดีช่วยครับ จบภาพยนตร์ มาเหมืิอนกัน
อยากกลับไปทำงานกับคนรุ่นราว คราวเดียวกันอยู่พอดี 55

http://www.youtube.com/watch?v=qd11TzItZmM

http://www.youtube.com/watch?v=g8ecIr2VYDs
เงิน
165
ความดี
134
เครดิต
55
จิตพิสัย
84
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 13#  โพสต์เมื่อ: 2014-06-11
ผมสนใจเหมือนกันคับ ผมมีทีมผมอยู่ 3 - 4 คน จบโฆษณามาหมาดๆทั้งหมดเลยคับ สนใจอยากทำหนังเหมือนกันคับขาดแต่โอกาสและกำลังถ้ายังไงลองคุยกันก็ได้คับ
เงิน
233
ความดี
228
เครดิต
154
จิตพิสัย
97
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 14#  โพสต์เมื่อ: 2014-06-11
ตอนนี้ครับสิ่งที่ขาดเลยคือคนเขียนบทครับ ผมรู้สึกอยากได้คนเขียนบท 2-3คน มานั่งช่วยกันคิดช่วยเกาบท
ผมมีที่สุ่มหัว ถ้ามีคนสนใจเขียนบทและสามารถเสียสละเวลาส่วนตัวได้ ทักได้เลยครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้