สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2671เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

ทำไงดีฮะ PR cs6 มัน import file graphic จาก mac ไม่ได้ฮะ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
100
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมใช้ premiere pro cs6 ตัดงานใน PC ครับ
แต่กราฟฟิก ที่ได้มา นามสกุล MOV พอเอามาโยนลง PR
มันบอกว่า the file has no audio or video streams.
ผมลง quicktime player แล้ว เปิดดูด้วย media playerได้ครับ
พอเอา file เดียวกันไปเปิดใน final cut x ก็ใช้ได้ปกติ
พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้าฮะ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้