สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1801เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

เมดอินไทยแลนด์ - ๔พลังโสม (Cover) /bmpcc

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1788
ความดี
808
เครดิต
739
จิตพิสัย
778
จังหวัด
ภูเก็ต

MVตัวนี้ทำขึ้นในช่วงต้นปีที่ผ่านมาเพื่อเป็นรางวัลให้นักศึกษาที่ประกวดงานดนตรีที่ภูเก็ต โดยส่วนตัวแล้วชอบInsertชุดนี้มากเลยเอามาฝากพี่ๆช่วยแนะนำติชมผลงานเพื่อพัฒนาต่อไปเพราะผมเองก็ยังเด็กไม่ค่อยรู้เรื่องราวอะไรมากนักหากมีอะไรไม่ดีตรงไหนติได้เลยครับ
ขอบคุณครับผม :)

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1788
ความดี
808
เครดิต
739
จิตพิสัย
778
จังหวัด
ภูเก็ต
อ้างอิง
อ้างอิงโพสต์1 ต้นฉบับโพสต์โดยakeเมื่อ2014-05-30 09:02เผยแพร่ :
ดูแล้วฮาๆตรงมือ percussion

ถ่ายฉากขาวดูแล้ว dynamic range มันถูกบีบมากเกินไปครับ
ด้วยคุณภาพกล้องแล้วควรได้มากกว่านี้ครับ

.......

ขอบคุณมากครับ พอดีตอนถ่ายฉากขาวเด็กฝึกงานที่ห้องเป็นคนถ่ายพอผมมาเช็คอีกทีเค้าดันถ่ายโหมดVideoมาก็เลยถูกบีบDRไป
ส่วนคำแนะนำขอบคุณมากๆครับผม จะเก็บไปพัฒนาต่อไปเรื่อยๆครับ
ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

ดูแล้วฮาๆตรงมือ percussion

ถ่ายฉากขาวดูแล้ว dynamic range มันถูกบีบมากเกินไปครับ
ด้วยคุณภาพกล้องแล้วควรได้มากกว่านี้ครับ

เนื้อหาไม่ค่อยมี made in thailand เลยครับ ถ้ามีพวกงานหัตถกรรม งานประดิษฐ์ เรื่องราววิธีการทำงานให้เข้ากับเพลงก็จะดีขึ้นนะครับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้