สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 5438เข้าชม
  • 12ตอบกลับ

ต้องการมือตัดต่อที่เก่ง ตัด ต่อ แต่ง เติม งาน สารคดี 5 นาที งบ 6,000 บาท

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
5322
ความดี
3579
เครดิต
2052
จิตพิสัย
2094
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
  • ประเภทของงาน:ตัดต่อ
  • ราคาค่าจ้าง:6,000
  • สถานที่ทำงาน:ไม่จำกัด
  • วัน-เวลา:ตัดเสร็จภายใน 2 วัน และแก้งานใน2วัน
  • เบอร์โทรฯ:08-3554-4048 08-6547-6700
ต้องการมือตัดต่อที่เก่ง ตัด ต่อ แต่ง เติม งาน สารคดี งบ 6,000 บาท
เป็นสารคดีเกี่ยวกับความสามัคคีของคนในชาติ " 5 นาที "

จะมีการหยิบ ค้น คว้า ดึง ดูด เรื่องราวทั้งภาพนิ่ง และ VDO ที่เกี่ยวกับ
การแตกความสามัคคี และ ภาพความรัก ความสามัคคี มาจาก Internet เพื่อใช้ประกอบด้วย
70% จะเซ็ตถ่ายขึ้น ซึ้งต้องการให้ทุกๆครั้งที่มีการถ่ายทำมือตัดต่อจะต้องมาด้วยเพื่อมา "ดู" การทำงานจะได้เข้าใจงาน

คิวถ่ายวันแรกจะเป็นวันที่ 6 มิถุนายน ย่านคลองลัดโพธิ์ โรงเรียน มัสยิด โบสถ์ และอีกบางสถานที่(รอสคริปเสร็จ)
สคริป และ สติรีบอร์ด จะได้รับวันอังคาร  ซึ่งช่างตัดต่อจะต้องช่วยกันออกไอเดียและวางสคริปถ่ายทำเพิ่มเติมนอกเหนือจากที่เขียนเสร็จมาแล้ว

เพื่อให้งานสมบูรณ์ ไม่ต้องการช่างตัดต่อที่มีความประพฤติดังนี้
1. ติสๆ ไม่ฟังเจ้าของงาน
2. ต้องแก้งานได้ 4 ครั้งโดยไม่คิดเงินเพิ่ม ซึ่งในแต่ละครั้งจะคอมเม้นไปเป็นรายวินาที ถ้าแก้ตรงตามต้องการแก้มากสุดไม่น่าเกิน 2 ครั้ง
3. ขาดความรับผิดชอบ อ้างโน่น อ้างนี่ คอมพัง ฮาร์ดดิสเสีย คุณจะต้องสำรองไฟล์ไว้ 3 ที่ในเครื่อง และมีการเซปโปรเจคทุกๆ 5 นาทีไว้ 2 ที่เสมอ หรือถี่กว่านั้น

ปิดรับวันที่ 3 และเริ่มการเตรียมงาน เตรียมฟุต หาข้อมูล
วันที่ 8 ช่วงเวลา 21.00 งานตัดครั้งที่ 1 ต้องเสร็จอัพส่งลง Google drive เพื่อตรวจงาน
วันที่ 9 ช่วง 21.00 จะต้องส่งงานแก้ครั้งที่ 2 (คอมเม้นอาจจะได้ช่วงคืนวันที่ 8 หรือเช้าวันที่ 8)
วันที่ 10 ช่วงก่อน 11.00 ถ้าไม่มีอะไรต้องแก้เพิ่มอัพลง Google Drive เป็นไฟล์คมชัดสุดส่งงานครับ

หักภาษีเงินได้ 3% ณ ที่จ่ายครับ รับเงินได้ที่ Office IO-HOPE INTERPRISE รามคำแหง 41/1 พร้อมสำเนาบัตรประชาชน

ท่านที่สนใจส่งพอร์ทงาน(ที่เกี่ยวข้องเท่านั้น) พร้อมรายระเอียดอื่นๆที่คิดว่าเราจะต้องเลือกท่าน
พร้อมเหตุผล 1 ข้อ ทำไมเราถึงเลือกแก้ไขปัญหาในสังคมที่จิตใจของมนุษย์
พร้อมคุณคิดว่าคุณจะหาฟุตประกอบได้จากที่ไหนบ้าง
ส่งมาที่ e-mail : Khunshi.in@hotmail.com ครับ

ข้อมูลเบื้องต้นมีดังข้างบนครับ ส่วนข้อมูลอื่นๆหากอยากได้ข้อมูลอะไร
ทักสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ facebook : Lane shi ถ้าไม่เจอใช้ Shi Lane

===============================================
===============================================

11 มิถุนายน 14 งานนี้ถ่ายเสร็จเรียบร้อย กำลังตัดต่อวันนี้วันแรก (11 มิถุนายน 14) 10.00-16.00 ตัดต่อเหลือพรุ่งนี้ อีก 1 วัน  
งานชิ้นนี้รับมา 10,000 บาท (หนึ่งหมื่นบาทถ้วน) ถ่าย 3 วัน 5 6 9 ทีมงานวันที่ 5 (4 คน) ทีมงานวันที่ 6 (3คน) ทีมงานวันที่ 9 (5 คน)  ทีมภาพนิ่ง 1 VDO 3 รวมตัดต่อ เดี๋ยวต้องมีคนดราม่าอีกเรื่องเงินตอบชัดเจนตรงนี้เลย " เงินไม่ใช่พระเจ้าสำหรับคนชื่อ พี่ชิ ชัยคุณธีระธาตรี แต่การได้ทำงาน ได้ใช้เวลาว่างทุกๆนาทีให้เกิดประโยชน์ ได้ฝึกฝนตัวเอง ได้รู้จักมิตรใหม่ๆ ลูกค้าใหม่ๆ ได้เดินทางไปพบเจอสิ่งใหม่ๆ มันคุ้มค่ากว่าเงินที่ได้รับ แบบประเมินค่ามิได้ " มีใครบ้างที่เคยมีโอกาสเข้าไปถ่ายทำยังสถานที่ศักสิทธิ์ของทุกศาสนาบ้าง พุทธ คริต อิสลาม ซิกซ์ ฮินดู ผมยกมือคนแรก ผมไปมาแล้วครับกับทีมงานอีก 3 ท่าน กับ Job นี้ ถ้ามีโอกาสเจอทีมงานผมลองถามดูครับว่าคุ้มไหมกับโอกาสนี้ ขอบคุณครับ

อยากขอแอดมินเวปให้คงกระทู้นี้ไว้ให้เด็กใหม่ๆได้อ่าน อย่างน้อยๆได้เรียนรู้อะไรหลายๆอย่าง โดยเฉพาะเรื่องของการทำงาน การเลือกงงาน การเลือกเงิน การเลือกความฝัน การเลือกทางเดินของตัวเอง และเป็นอุทาหร เป็นตัวอย่าง เป็นแนวทาง เปนแง่คิด
ในการการเลือกเก็บเอาเอาสิ่งต่างๆ ระหว่างทางเดินของเป้าหมายในชีวิตมาใส่หัวสมอง จนบางทีความฝันของตัวเองหลุดลอยหายไป ต้องไปเป็นพนักงาน Office ใช้ชีวิตเดือนชนเดือน  " เพียงเพราะเราคิดต่าง "

ผมจะมาอัพเดทเรื่อยๆนะครับ แต่ไม่ตอบในกระทู้ จะแก้ไขตอบอย่างเดียว เพราะง่ายต่อการที่คนใหม่ๆจะเข้ามาอ่าน

มีคนบอกว่าผมพิมพ์สร้างภาพ : นักปราชผู้มีปัญญาเขาดูคนเขาต้องดูย้อนหลังกันนานนับปี ดูว่าแต่ละวันเขาพิมพ์อะไร คิดอะไร ทำอะไร ไปสนธนา พูดคุยกับตัวตนจริงๆของผู้ที่เราจะดูถูก เหน็บแนม ใช่แค่รู้สึกอย่างไรก็พิมพ์ไปตามประสาความรู้ที่มีมา

ค่าตัดต่อ 6,000 ออกกองแค่วันเดียว มือโปรยังบ่นว่าน้อย ยังบ่นว่าเหนื่อย มีรายระเอียดครบ ระบุข้อตกลงอย่างระเอียดยังบ่นว่าเรื่องมาก งบมากรายระเอียดครบก็ด่า งบน้อยก็ด่า ทำงาน Office เดือนละหมื่นห้า สองหมื่น สามหมื่น ไปดีแล้วจ้า อย่าไปรับมันเลยราคา 2 พัน 3 พัน ที่แอบรับๆงานกันอยู่ พูดแค่นี้น่าจะรู้นะครับว่าโดนใคร
...ที่ผมเงียบ ที่ให้พวกคุณพูดกันไป เพราะผมไม่อยากจะยุ่งกับพวกคุณ ไม่อยากจะวุ่นวายด้วย ไม่อยากจะมีปัญหา แต่ถ้าพวกคุณยังขยันเอาปัญหา เอาความทุกข์ มาใส่สมองคุณอันนี้ก็ตามเรื่องแต่คุณ

ผมทำงานมาสองปี ผมมีแต่เดินหน้า ผมทำงานสองปีผมเปิดบริษัทจดทะเบียนได้ถูกต้องตามกฎหมาย มีผลงานไร้สาระใน Youtube 300 กว่าชิ้น ผมคิดว่าผมภูมิใจมากๆในความสำเร็จของผมที่สามารถเดินหน้าลบคำดูถูกของพวกคุณได้เรื่อยๆ ในทุกๆสิ่งที่พวกคุณดูถูกผมไว้
...ปัจจุบัน ปี 57 พวกคุณบอกว่าผมถ่ายห่วย ไม่มีประสบการณ์ ทำงานไม่เป็น จากงานชิ้นเก่าๆ ใช่ถูกต้องครับเมื่อก่อนผมเองยังอ่อนประสบการณ์ การทำงาน แต่คนเราหน่ะนะจะบอกว่า ถ้าหากมีความฝัน มีเป้าหมาย หัวใจแข็งแกร่ง มีกำลังใจที่สร้างขึ้นได้เองดยที่ไม่ต้องไปขอใคร และมุ่งมั่น เพียรพยายาม ขยันหมั่นฝึกฝนตัวเองอยู่ตลอดเวลา จะบอกว่าไม่มีใครหรอกที่จะหยุดอยู่ที่เดิม ถ้าเริ่มต้นลงมือทำและไม่ทิ้งความฝันของตัวเอง

...มีคนถาม........ผมฝันอะไร ผมฝันแค่อยากเปลี่ยนแปลงสังคมไทยให้มีแต่คนทำดี ผมฝันอยากมีรายการทีวีเป็นของตัวเอง ผมฝันอยากใช้ชีวิตหลัง 5 ปีข้างหน้า ไปเที่ยวรอบโลก และผมเชื่อว่า หากคนเราไม่หมดหวัง ไม่หมดฝัน ยังไงซักวันต้องสำเร็จในสิ่งที่มุ่งมุ่งทำ

....ผมจะเอาอะไรไปสอนนักศึกษาฝึกงาน ผมเคยหัดใช้กล้องภาพนิ่งอย่างไร เคยหัดถ่าย VDO อย่างไร หัดตัดต่ออย่างไร หัดเขียนสคริปอย่างไร หัดหางานอย่างไร หัดคุยกับลูกค้าอย่างไร หัดดูแลองค์กรของผมอย่างไรให้อยู่รอด มีเงินจ่ายค่าเช่าตึก ค่าน้ำ ค่าไฟ ค่ากิน ค่าเดินทางอย่างไร และผมเปลี่ยนแปลงชีวิตผมได้อย่างไร ผมสอนตามนั้น  ไม่ใช่แค่ความรู้จากตัวหนังสือที่เรียนมา แต่เป็นตามชีวิตจริงที่พบเจอ และ ต้องเจอกับชีวิตของทุกคน

.....ถ้าให้เลือกใช้ชีวิตเมื่อเทียบชีวิตปัจจุบันของผมที่มีแต่คนดูถูก กับ หลายๆท่านที่เอาแต่พิมพ์ไปวันๆ เป็นพนักงาน Office มาห้า หก ปี เรียกตัวเองว่ามือโปร เลือกงานได้ เลือกเงินได้  ผมของเลือกให้คนดูถูกผมอยู่ตรงนี้แหละ ผมภภูมิใจกว่าเยอะที่ได้กล้าเดินออกจากกรอบและทำตามความฝัน และ เป้าหมายของตัวผมเอง

คนเราต้องเอาดีที่สุดให้ได้ซัก 1 อย่างในชีวิตนี้ แต่หากวันนี้เรายังไม่พบเจอกับสิ่งที่จะเป็นที่สุดให้กับเรา ก็ขอให้ลองเริ่มทำให้ในทุกๆอย่าง ไม่เคยถ่ายรูปก็ลองเริ่มถ่าย ไม่เคยเปนนักแสดงก็ลองเป็น ไม่เคยเป็นนักร้องก็ลองทำ ไม่เคยตะโกนดังๆกลางตลาดก็ลองดู ไม่เคยมีความมั่นใจก็ลองมั่นใจทำอะไรที่ดีและท้าทายดู
วันนึงเราอาจค้นพบตัวตนจริงๆของเราว่าเราต้องการอะไร แต่พี่ชิเชื่อมั่นว่าทุกคนไม่ได้ต้องการเป็นพนักงาน Office ทำงานให้อยู่รอดไปเดือนๆแน่นอน
...5 ปีที่แล้ว พี่ชิยังนั่งเล่นเกมส์หาเงิน ขายเงินในเกมส์ นั่งเล่น CamFrog จีบสาว ไปวันๆ ไม่มีทักษะสกิลพิเศษติดตัว ไม่มีอะไรโดดเด่น
... 5 ปี ผ่านไป พี่ชิมีโจษท์มากขึ้น มีคนด่ามากขึ้น มีคนดูถูกมากขึ้น มีคนชังมากขึ้น มีคนอิจฉามากขึ้น และได้พบเจอมิตรดีๆจาก 1 ในหมื่นคน นั่นหมายถึงอะไร.... นั่นหมายถึงพี่ชิได้เดินผ่านจุดเปลี่ยนของชีวิตครั้งที่ 1 มาแล้วนั่นเอง
... พี่ชิถ่ายรูปได้ ถ่าย VDO พอไปไหว ตัดต่อพอเป็น ใช้ Photo shop พอได้เรื่อยเปื่อย เขียนสคริป เป็นครีเอทีพ
... 5 ปีที่แล้วพี่ชิไม่มีสมบัติอะไรติดตัว
... 5 ปี ผ่านไป พี่ชิมีคอม 3 เครื่อง กล้อง 5 ตัว พัดลมจาก 1 ตัว ตอนนี้มี 3 แต่ตัวเก่ายังไม่เคยทิ้งใช้มา 8 ปีละ มี Office เป็นของตัวเองเป็นที่เป็นทาง และมีความเสี่ยงที่จะไม่มีเงินจ่ายค่าเช่าตึก นี่แหละชีวิตที่มีสีสัน ชีวิตที่ขึ้นลง เปลี่ยนแปลง พบเจอ เดินหน้า เดินทาง และได้พบเจอประสบการณ์ชีวิตใหม่ๆอยู่ตลอดเวลา
...อย่าใช้ชีวิตแค่ให้หมดไปวันๆ เริ่มต้นวางแผนในชีวิตให้ชัดเจน เริ่มต้นสร้างประสบการณ์ใหม่ๆ ให้กับชีวิตให้อยู่เสมอ จงกล้าท้าทายต่อปัญหา จงกล้าท้าทายต่อสิ่งที่เป็นไปไม่ได้ โลกนี้ไม่มีอะไรแน่นอน อะไรที่เป็นไปไม่ได้ก็เป็นไปได้หากเราคิดจะเป็น

.....ใครทำอะไรย่อมได้ผลเช่นนั้น ตามบุญ ตามกรรมของแต่ละคน ผมถือว่าชาติที่แล้วผมไปสร้างกรรมกับพวกคุณไว้ ชาตินี้พวกคุณจึงได้มาเอาคืน ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนแล้วแต่เป็นวัตรจักร ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนแล้วแต่ถูกลิขิตมาจากกรมเวรที่เคยทำ มีกรรมต้องใช้กรรม มีบาปก็ต้องใช้บาป ทุกคนหนีไม่พ้น อยู่ที่ใครจะหนี หรือ ใครจะแก้ ผมยอมใช้กรรมที่เคยทำไว้ในอดีตชาติ ปัจจุบันผมขยัน หมั่นทำบุญ ก็เพื่อลดทอนกรรมที่เคยทำไว หมั่นอโหสิกรรม ก็เพื่อลดกรรมที่เคยก่อ สาธุ สาธุ สาธุ

ผลงานบ้านๆ ธรรมดาๆ จากมือของคนที่ไม่ได้เรียนนิเทศ แต่มีความฝัน และเริ่มทำครับ
Channel เก่า
https://www.youtube.com/user/SHIMODELL

Channel ปัจจุบัน
http://www.youtube.com/user/iohopechannel

รายการส่วนตัวของผมออกช่องไหน : Youtube ครับ
สารดีออกช่องไหน : แล้วแต่ลูกค้าจะนำไปออกครับ ผมมีหน้าที่ผลิต แก้ไข ปรับงาน ให้ถูกใจลูกค้าแค่นั้นครับ
วิธีแก้ปัญหาเรื่องราคา : มีน้าท่านนึงแนะนำว่ารวมตัวกันจัดตั้งสหภาพ นั่นเลยครับวิธีแก้ ไม่ใช่แค่การพิมพ์ไปวันๆ ทำกันให้จริงจังขึ้นมาเลย จัดระเบียบสังคมราคา ลูกค้าจะได้รู้ว่าจ้างช่างภาพนิ่ง จ้างช่างภาพเคลื่อนไหว จ้างตัดต่อ ในแต่ละครั้งควรจะต้องใช้เงินกี่บาท แต่จงรู้ไว้ว่าถ้ามีงานตัดต่อ 5 นาที ออกกอง 1 วัน 6,000 บาท หรือ น้อยกว่านี้ อย่าโพสเลยทีเดียว

ปัจจุบันก็ยังตามหาทีมงานที่คิดต่าง คิดแหกกรอบ มาทำงานร่วมกันอยู่ ทั้ง Freelance และ ทำงานกันนานๆ
ถ่าย VDO ตัดต่อ บลา บลา บลา ทักทายกันได้ที่ Facebook : Lane shi
ช่วงนี้ดังละ ฮ่าๆ

สำนวนลอยๆ จะแทงใจดำเฉพาะ "อมนุษย์" ที่เป็น
" มือไม่พาย อย่าเอาเท้าราน้ำ "
คนดีเขาต้องดีให้จริง อย่าเป็นคนดีที่ชี้หน้าคนอื่นว่าเลว แบบนั้นเขาเรียกดีไม่จริง

อ่านบทความล่าสุดได้ที่หน้า Facebook : https://www.facebook.com/khunshi/posts/451203455015060?notif_t=like
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2280
ความดี
1862
เครดิต
1622
จิตพิสัย
1866
จังหวัด
ถ่ายวันที่ 6 ส่งวันที่ 8
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
30
ความดี
59
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
แถมออกกองอีก
เงิน
8806
ความดี
8911
เครดิต
9316
จิตพิสัย
8973
จังหวัด
ใครอยากลอง ก็ลองติดต่อไปนะครับ หึหึ
เงิน
5322
ความดี
3579
เครดิต
2052
จิตพิสัย
2094
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-05-31
สำนวนลอยๆ จะแทงใจดำเฉพาะอมนุษย์ที่เป็น

" มือไม่พาย อย่าเอาเท้าราน้ำ "
คนดีเขาต้องดีให้จริง อย่าเป็นคนดีที่ชี้หน้าคนอื่นว่าเลว แบบนั้นเขาเรียกดีไม่จริง

อ่านบทความล่าสุดได้ที่หน้า Facebook : https://www.facebook.com/khunshi/posts/451203455015060?notif_t=like
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
14831
ความดี
10740
เครดิต
11271
จิตพิสัย
10607
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2014-05-31
เงิน
50
ความดี
59
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 6#  โพสต์เมื่อ: 2014-06-05
ฮาดี..ชอบๆ ทุกเม้นเลย
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
1758
ความดี
186
เครดิต
79
จิตพิสัย
512
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 7#  โพสต์เมื่อ: 2014-06-08
ขอ ฮา ด้วยคน
มุขนี้ของใหม่  เดี๋ยวขอนำไปใช้ในมุขตลกในรายการ
เงิน
30
ความดี
59
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 8#  โพสต์เมื่อ: 2014-06-11
รายการออกช่องไหนหรอครับ
เงิน
10
ความดี
59
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 9#  โพสต์เมื่อ: 2014-06-12
ราคามันน้อยไปจิงๆครับ  6พันมันไม่ไหว  อย่ามาอ้างนั้นนี่เลยครับ ราคามันไม่ไหวจิงๆ
เงิน
30
ความดี
59
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 10#  โพสต์เมื่อ: 2014-06-12
คุณหวังแค่ไหนกับ ยอดวิวในยูทูปอ่ะครับ แล้วพอร์ทในยูทูปของคุณ (สามารถให้คนที่ออกกองด้วยตัดด้วยครีเอทด้วยในงบนี้สามารถนำไปใช้ได้จริงหรือไม่ครับ) ดูงบและการเร่งงานแล้วเหมือนรายการที่น่าจะออกช่องทีวีจัง ^^"
เงิน
5322
ความดี
3579
เครดิต
2052
จิตพิสัย
2094
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 11#  โพสต์เมื่อ: 2014-06-19
ใครอยากปฏิวัติวงการราคาค่าถ่ายภาพ ถ่ายVDO ตัดต่อ
https://www.facebook.com/khunshi/posts/460205830781489?notif_t=like

และอ่านบทความต่างๆได้ในหน้าเฟสครับ
ต้นทุนชีวิตคนเราเกิดมาไม่เท่ากัน ทำให้ความคิด ความรู้สึก ความอดทน ความพยายาม ความฝัน ความหวังของแต่ละคนไม่เท่ากัน
คนเกิดมามีต้นทุนชีวิตที่ดีก็สบายหน่อย ไม่ต้องแคร์อะไรมากมาย พอใจก็อยู่ ไม่พอใจก็ไป อยากทำไร ก็ทำ ไม่อยากทำ ก็ไม่ต้องทำ
ต่างจากคนที่มีต้นทุนชีวิตที่ต่ำ มักจะต้องทำอะไรฝืนใจตัวเองอยู่เรื่อย เหนื่อยกายไม่เท่าไหร่ แต่เหนื่อยใจ บางทีมันก็สุดจะทนนะ

จึงอยากจะบอกว่า ความรู้สึกที่มีอยู่ในใจมันก็ต่างกัน การที่มาระบายในสังคมออนไลน์ เพื่อให้ความรู้สึกมันดีขึ้นบางเล็กน้อย มันก็น่าจะไม่เดือนร้อนใคร และมันก็เป็นพื้นที่ส่วนตัวของเรา ถ้าคุณมีความคิดเห็นที่ต่างกัน ก็อย่างมายุ่งและวุ่นวาย อย่าทำตัวเป็นสัมพเวสี แว็บไปแว็บมา ให้คนอื่นเค้าเดือนร้อน
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
28618
ความดี
21372
เครดิต
20831
จิตพิสัย
23028
จังหวัด
สมุทรสาคร
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 12#  โพสต์เมื่อ: 2014-07-11
ทำไมเริ่มมีกลิ่นมาม่า
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้