สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 8866เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ถามเรื่อง camera report กับ continue

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1050
ความดี
541
เครดิต
464
จิตพิสัย
575
จังหวัด
เชียงใหม่
ตามนั้นเลยครับ คือ ผมอยากรู้ว่าตำแหน่ง camera report กับ continue ทำหน้าที่ต่างกันยังไงอ่ะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1050
ความดี
541
เครดิต
464
จิตพิสัย
575
จังหวัด
เชียงใหม่
ไม่มีใครเข้ามาตอบเลยเหรอ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
89
ความดี
138
เครดิต
79
จิตพิสัย
108
จังหวัด
ศรีสะเกษ
camera report  น่าจะดูแลเรื่องความต่อเนื่องของมุมกล้อง จดบันทึก ถ่ายรูปมุมกล้องในแต่ละคัตไว้
continue น่าจะดูแล้วเรื่องความต่อเนื่องของเสื้อผ้าหน้าผมของตัวละคร ตำแหน่งของสิ่งของ ในกรณีที่ มีการสั่งเทค continue น่าจะเข้าไปจัดการเรื่องพวกนี้อ่ะครับ
ผิดถูกยังไง คงต้องรอผู้รู้ท่านอื่นๆมาอธิบาย
เงิน
9752
ความดี
8304
เครดิต
9184
จิตพิสัย
9913
จังหวัด

camera report  ก็คือคนที่ตีเสลท ทำหน้าที่บันทึกข้อมมูลการถ่ายทำไม่ใช้ความต่อเนื่องนะครับ อย่างเช่นจะ

ขนาดของเลนส์ ขนาดภาพ รายละเอียดของซีน ว่าเป็นอย่างไร อย่างเช่น กองที่ผมไปทำจะมีหมายเหุตุด้วยว่า

ไม่ผ่านเพราะอะไร ก็จะจดลงไป หรือซีนไหนผ่านเเล้วก็จะบันทึกไว้ว่าผ่าน เพื่อให้ง่ายต่อการตัดต่อ

continue ก็จะเป็นไปตามข้านบนว่าไว้ครับ เวลาทำงานในกองก็จะถือกล้องตัวนึง จะคอยเก็บภาพสถานที่

สิ่งของ เสื้อผ้านักแสดง ทรงผม หากมีการเพิ่ม ก็จะเอาภาพจากจุดนี้มาเทียบกับสถานที่จริงอีกครั้ง
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้