สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1745เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

สอบถามเรื่องดึงวีดีโอลง timeline ปรากฏว่าแท๊บ audio ไม่ขึ้น

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
70
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สอบถามเรื่องดึงวีดีโอลง timeline ปรากฏว่าแท๊บ audio ไม่ขึ้น แต่ยังคงมีเสียงอยู่ในคลิปวีดีโอนะครับ

จากในรูป มีคลิปวีดีโอ 2 คลิป แต่นำไปวางใน timeline ปรากฏว่า มีอยู่คลิปหนึ่งที่ไม่มี audio เพิ่งเคยเป็น ไม่รู้จะแก้ไขอย่างไรดีครับ
เคยใช้วิธีแปลงคลิปวีดีโอที่ไม่มีแท็บ audio มาเป็นไฟล์ mp3 แต่ก็ยังลากเข้าไม่ได้ ไม่รู้ว่าสาเหตุเกิดจากอะไร วีดีโอถูกถ่ายจากกล้อง 550d ครับ

ปล. ถ้าซ้ำขออภัยนะครับ เพราะไม่รู้จะ Search หาด้วยคำไหน

เงิน
70
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
รู้ปัญหาละครับ มันไปโผล่ที่ Audio 5 เฉยเลย เพิ่งเลื่อนเมาส์ลงมาดู

ยังไงก็ขอบคุณนะครับ ที่เข้ามาดู  
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
211
ความดี
220
เครดิต
132
จิตพิสัย
58
จังหวัด
ลำพูน
ของผมก็เคยเจอแบบนี้ เลยใช้วิธีลบ ออดิโอแทค มันจะได้เลื่อนขึ้นไปข้างบน
ake
เงิน
34014
ความดี
117475
เครดิต
125435
จิตพิสัย
118050
จังหวัด
เชียงใหม่

ดีใจด้วยครับ
เงิน
70
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-06-14
คือตอนนี้กำลัง "งง" ว่า มันย้ายไป Audio อื่นไม่ได้เลย นอกจาก Audio5 ไม่รู้ว่าผมไปกดโดนปุ่มอะไรหรือเปล่า ถึงเป็นแบบนี้ รบกวนใครเคยเป็น ช่วยแนะนำทีนะครับ เพราะจำเป็นให้มีเสียงบรรยายพร้อมกับเสียงบรรเลงไปด้วย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้