สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3356เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

การเลือกลบไฟล์บน finalcut

ten
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
827
ความดี
477
เครดิต
204
จิตพิสัย
291
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
พอดีโปรดิวเจ้ากรรม import ไฟล์วีดีโอมาซ้ำซ้อนหลายครั้ง เลยอยากทราบวิธีลบไฟล์วีดีโอที่ซ้ำ และที่ไม่ได้ใช้ตัดงานบนไทม์ไลน์ครับใครพอจะรู้คำสั่งบ้างขอบคุณครับ
ten
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
827
ความดี
477
เครดิต
204
จิตพิสัย
291
จังหวัด
อ้างอิง
อ้างอิงโพสต์1 ต้นฉบับโพสต์โดยchayaponเมื่อ2014-06-13 16:06เผยแพร่ :
Click เลือกที่คลิปวิดีโอที่ต้องการลบ แล้วคลิกขวา เลือก move to Trash  แล้วก็  yes หรือ ok ไปครับ

ถ้าจะลบออกจากถังขยะก็ได้เลยครับ ไฟล์ไม่หายครับ มันเป็นการลบจากในโปรเจ็คเท่านั้นครับ

อันนั้นทราบครับ แต่อยากเลือกลบออกจากฮาร์ดิสเลยครับ ต้องใช้คำสั่งไหน ขอบคุณครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
1380
ความดี
611
เครดิต
409
จิตพิสัย
1147
จังหวัด
Click เลือกที่คลิปวิดีโอที่ต้องการลบ แล้วคลิกขวา เลือก move to Trash  แล้วก็  yes หรือ ok ไปครับ

ถ้าจะลบออกจากถังขยะก็ได้เลยครับ ไฟล์ไม่หายครับ มันเป็นการลบจากในโปรเจ็คเท่านั้นครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้