สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3352เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

การเลือกลบไฟล์บน finalcut

ten
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
827
ความดี
477
เครดิต
204
จิตพิสัย
291
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
พอดีโปรดิวเจ้ากรรม import ไฟล์วีดีโอมาซ้ำซ้อนหลายครั้ง เลยอยากทราบวิธีลบไฟล์วีดีโอที่ซ้ำ และที่ไม่ได้ใช้ตัดงานบนไทม์ไลน์ครับใครพอจะรู้คำสั่งบ้างขอบคุณครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
1380
ความดี
611
เครดิต
409
จิตพิสัย
1147
จังหวัด
Click เลือกที่คลิปวิดีโอที่ต้องการลบ แล้วคลิกขวา เลือก move to Trash  แล้วก็  yes หรือ ok ไปครับ

ถ้าจะลบออกจากถังขยะก็ได้เลยครับ ไฟล์ไม่หายครับ มันเป็นการลบจากในโปรเจ็คเท่านั้นครับ
ten
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
827
ความดี
477
เครดิต
204
จิตพิสัย
291
จังหวัด
อ้างอิง
อ้างอิงโพสต์1 ต้นฉบับโพสต์โดยchayaponเมื่อ2014-06-13 16:06เผยแพร่ :
Click เลือกที่คลิปวิดีโอที่ต้องการลบ แล้วคลิกขวา เลือก move to Trash  แล้วก็  yes หรือ ok ไปครับ

ถ้าจะลบออกจากถังขยะก็ได้เลยครับ ไฟล์ไม่หายครับ มันเป็นการลบจากในโปรเจ็คเท่านั้นครับ

อันนั้นทราบครับ แต่อยากเลือกลบออกจากฮาร์ดิสเลยครับ ต้องใช้คำสั่งไหน ขอบคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้