สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2293เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ถ่ายให้คนๆเดียวกัน อยู่ในเฟรมเดียวกันยังไงหรอครับ??

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
363
ความดี
472
เครดิต
321
จิตพิสัย
446
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
อ่านแล้วอาจจะ งงๆนะครับคืออย่างงี้ ประมาณว่า คุยกับตัวเองอีกคนนะครับ แบบ โลเคชั่นเดียวกัน มุมกล้องเดียวกัน แค่แสดงคนละอย่าง แล้วเอาทั่ง 2 มารวมเป็นอันเดียวกัน แบบทำให้เห็นชัดทั่ง 2 คลิปนะครับ พอผมลอง ปรับความจางของคลิป 1 คลิป 2 ก็จางเลยนะครับ มันไม่ชัดอะ แบบ ฝ้าๆนะ รบกวนผู้รู้บอกทีครับ
ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
14831
ความดี
10740
เครดิต
11271
จิตพิสัย
10607
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
แบบนี้รึเปล่าครับ
ถ้าใช่แบบนี้
ผมใช้วิธี  Mask ใน After Effect ครับ
แต่ตอนถ่ายก็ต้องวางแผนกันหน่อยนะครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
90
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เชียงราย
แจ่มเลย กำลังหัดทำพอดี ขอบคุณครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้