สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2076เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

สอบถามเรื่องลิขสิทธิ์เวลาเอาคอมไปต่างประเทศ

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
588
ความดี
592
เครดิต
506
จิตพิสัย
2439
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมจะแบกคอมไปญี่ปุ่นด้วยครับและแน่นอน โปรแกรมเถื่อนเพียบ มีโอกาศถูกตรวจเหมือนเข้า อเมริกาไหมครับกลัวถูกปรับมันแพง

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
982
ความดี
472
เครดิต
462
จิตพิสัย
466
จังหวัด
ผมไปญี่ปุ่นมาเมื่อ2เดือนก่อนไม่เจอตรวจนะครับ
เงิน
588
ความดี
592
เครดิต
506
จิตพิสัย
2439
จังหวัด
เอาเก็บไว้ในกระเป๋าลงใต้เครื่องหรือป่าวครับ   ขอบคุณที่ให้ข้อมูลนะครับ
เงิน
846
ความดี
790
เครดิต
827
จิตพิสัย
519
จังหวัด
ถ้าคอมเรามีหนังหรือโปรแกรมที่ไม่มีลิขสิทธ์ ตอนใช้คอมก็อย่าใช้แบบประเจิดประเจ้อ
เคยมีคนเปิดดูหนังเรื่องIron man เป็นหนังซูม เปิดที่สนามบินในอเมริกาช่วงนั้นIron man พึ่งจะเข้าโรง พี่แกเล่นเปิดแล้วต่อกับลำโพง เจ้าหน้าที่สนามบินเดินมาเห็นก็โดนสิครับ

ผมไปมาหลายประเทศ ในคอมผมมีทั้งโปรแกรมแท้และเถื่อน  หนังโหลดมาหลายเรื่อง แต่ผมก็ไม่ได้เปิดดูหนังแบบ ประเจิดประเจ้อ  
ที่ครั้งผมถือคอมขึ้นเครื่องตอน   เวลาผ่านเครื่องสแกน เจ้าหน้าที่ไม่มีเวลามาตรวจหรอกครับว่าโปรแกรมแท้หรือเปล่า ส่วนมากจะดูเรื่องยาเสพติด วัตถุต้องสงสัยว่าเป็นระเบิด สิ่งของที่บรรจุของเหลว มีดไฟแซ็ก อาหารประเภทเนื้อ เสื้อผ้าแบรนด์เนมที่เป็นของก็อปปี้ (ยุโปและอเมริกาจะตรวจเรื่องแบบนี้เยอะเป็นพิเศษ )  
ถ้าโดนตรวจแปลว่าโชคไม่ดีอย่างแรง

เงิน
588
ความดี
592
เครดิต
506
จิตพิสัย
2439
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-07-01
ขอบคุณครับผม
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้