สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2055เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

รบกวนถามการตัดที่ใช้ในMVนี้หน่อยครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
588
ความดี
112
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
เชียงใหม่

นาทีที่ 1.22 และอีกหลายๆที่ครับ คือผมพอรู้นะว่ามันทำไง  
แต่ผมอยากรู้ว่า premiere pro สามารถตัดวิดีโอเฉพาะที่ไหมครับ(เหมือนกรรไกรตัด)
(ผมลองใช้cropแล้วมันแถมย่นวิดีโอตามสัดส่วนให้ด้วย)
แบบขี้เกียจโยนไป after effect ครับ แฮะๆ รบกวนด้วยนะครับ  
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
100
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
นนทบุรี
คือถ้าไม่อยากใช้ AE จริงๆวิธีที่เหมาะสมสุดคือ แคปภาพนิ่ง แล้วเอาไปไดคัทใน PS แล้วเอามาวางซ้อนเลเยอร์ แล้วค่อยๆ มูฟเข้ามาทีละส่วนน่ะครับ

ผมไม่ค่อยแน่ใจในคำถาม และที่บอกว่าใช้ Crop แล้มมันย่นวีดีโอ อันนี้งง นิดหน่อยครับ ฮ่าๆๆ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
588
ความดี
112
เครดิต
22
จิตพิสัย
167
จังหวัด
เชียงใหม่
ถูกแว้วครับ ขอบคุณครับ
ที่crop ก็ประมาณว่า เวลาลากเมาท์ย่อก็จะย่อลงในสัดส่วนเดิมครับ (อธิบายได้งงเข้าไปใหญ่55)
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้