สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2278เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

ใครใช้เป็นสอนผมที่

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
2040
ความดี
432
เครดิต
211
จิตพิสัย
103
จังหวัด
พระนครศรีอยุธยา

อยากรู้วิธีการใช้อย่างละเอียดครับ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
343
ความดี
356
เครดิต
345
จิตพิสัย
151
จังหวัด
ชลบุรี
รอคนมาสอนด้วยคน ครับ..
เงิน
14841
ความดี
10868
เครดิต
10002
จิตพิสัย
15544
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ไม่โหลดคู่มือมาอ่านก่อนหละครับ?

www.zoom.co.jp/download/E_H6.pdf
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2367
ความดี
2250
เครดิต
1847
จิตพิสัย
1525
จังหวัด
ถามได้กว้างมากครับ วิธีใช้อย่างละเอียดที่เจ้าของกระทู้ถาม สามารถพิมพ์ได้เป็นหน้าครับ ทั้งและทั้งนั้นขึ้นอยู่กับความเข้าใจพื้นฐานในอุปกรณ์ที่เราเลือกก่อน ต้องระบุประเด็นครับว่าอยากรู้ส่วนไหน อย่างไร ไม่งั้นก็เช่นเดียวกับพี่ด้านบนตอบไว้ครับ คือ อ่าน manual
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
849
ความดี
654
เครดิต
561
จิตพิสัย
367
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-07-29
จะอัดช่องไหน เช่น ช่อง 1  ก็ต่อไมค์เข้าช่อง 1 กดเลข 1 ให้ไฟแดงติด หมุนโวลุ่มกลมๆที่ช่อง 1
ให้คนพูดๆๆๆๆๆๆๆๆ หมุนโวลุ่มให้ได้เสียงสัญญาเข้าให้พอดึ ดูไฟ VU meter ที่ข้างล่าง ช่อง 1 จะเป็นสีเขียว
อย่าให้มันแดงแช่ เหลืองกระพริบๆได้ (ให้ได้ -6 จะดีมาก)
จากนั้นกด Record มีปุ่มเดียว จุดสีแดง อัดไปจนพอใจ กด Stop จะฟังก็กด Play
หวังว่าคงใช้ได้ในระดับหนึ่งนะครับ ยังมีพวก function ในนั้นอีกมากมาย ก็ค่อยๆถามมาละกันครับ
ผมเข้าใจคนไม่รู้นะ เพราะผมก็เคยไม่รู้และอ่านคู่มือไม่เข้าใจมาก่อนครับ
ถามมาเลยครับ ตอบได้จะตอบ ตอบไม่ได้เอาเครื่องมานั่งเล่นกันแป๊บก็รู้เรื่องละครับ
มีพี่คนหนึ่ง ถ่ายงานอยู่ช่องสาม แต่ได้ของมาแล้วมีบางอย่างที่ไม่รู้ แกขับรถมาหาผมที่บ้านเลยครับ
ทุกวันนี้เลยรู้จักกันไปเลย แม้มืออาชีพ วันหนึ่งมันไม่รู้ก็คือไม่รู้ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้