สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2248เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ขอคำแนะนำกับคำชี้แนะหน่อยครับ music video

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2328
ความดี
2484
เครดิต
2223
จิตพิสัย
2151
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ใช้ 550d ถ่ายครับ

กับเลน มือหมุนตัวหนึ่ง อยากได้คำแนะนำ เพื่อไปปรับปรุงในการถ่ายครั้งต่อไปครับ

ขอบคุณครับ

เงิน
9752
ความดี
8304
เครดิต
9184
จิตพิสัย
9913
จังหวัด
กล้องสั่นไปหน่อยครับ นาทีที่ 1.20 ควรทิ้งทามมิ้งอีกหน่อย มันตัดไวไปทั้งที่ควรจะเห็นสีหน้าอารมณ์ตกใจ

ของนักเรียนว่ามันเกิดอะไรขึ้น อีกอย่างช๊อตที่ถ่ายนักเรียนยืนเรียงแถวเนื่องจากไม่มีดอลลี่ภาพมันดูสั่นมาก

ลองคิดหาวิธีถ่ายแบบอื่นดูนะครับเพื่อให้ภาพมันสมูตกว่านนี้  อีกอย่างนะครับถ้าทำได้จะดีกว่านี้ในความคิด

ส่วนตัวขอผมนะครับ ตอนที่mv มันตัดไปช่วงนักเรียนผมเห็นหลายฉากมากๆที่นกเรียนมีบทพูด เรื่องจริงมัน

ไม่ต้องมีเลยก็ได้ครับแต่สีหน้าอารมณ์ของนักแสดงเป็นตัวเล่าเรื่อง อีกอย่างเนื้อเพลงมันจะพลักดันเนื้อเรื่อง

อยู่แล้วไม่จำเป็นต้องมีบทพูดเลย
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2328
ความดี
2484
เครดิต
2223
จิตพิสัย
2151
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ขอบคุณมากเลยครับ สำหรับคำแนะนำ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้