สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1869เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

ปัญหาภาพขาดของ Premiere Pro CC ครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
10
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

พอดีพึ่งมาเริ่มใช้ premiere ครับตอนนี้มีปัญหาแบบในภาพที่แนบมาครับ ไฟล์นี้ import ผ่าน XDCAM Transfer เป็น .MOV
เพื่เอาไว้ใช้ใน FCP ไฟล์ต้นฉบับเลยไม่มีแล้วครับ อยากทราบว่ามีใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ไหมครับ แล้วมีวิธีแก้อย่างไรครับ
ผมมือใหม่ Premiere มากๆครับผม

เคยเทสกับไฟล์ RAW ของงานอื่นมีปัญหาแบบในภาพเหมือนกันครับแต่เป็นเฉพาะตอนเปิดใน Premiere เท่านั้นเปิด raw ดูตรงๆเลยไม่มีปัญหาใดๆ แล้วตอน export จาก premiere ตรงที่มีปัญหาในภาพก็ตามมาด้วยครับแตกเหมือนกันกับใน timeline หมดปัญญาละครับ
รบกวนหน่อยครับผม

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้