สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4515เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

รบกวนสอบถามครับ ใช้Premiere5.5 import ไฟล์แล้ว มีแต่เสียงไม่มีภาพครับ

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
79
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
ปทุมธานี
รบกวนสอบถามปัญหาหน่อยนะครับ ผมใช้ Premiere Pro 5.5

Importไฟล์ลงไปแล้วกลับมีปัญหา มองเห็นไฟล์ Video กลายเป็น Audio

ไฟล์มีลงในโปรเจคมีทั้งหมด 3 กล้อง 7D,5D MARKIII,70D ครับ

ตัวไฟล์กล้อง 7D ไม่มีปัญหาอะไรครับ แต่ 5DMARK III+70D มีแต่เสียง ไม่มีภาพครับ

รบกวนสอบถามผู้รู้ช่วยเหลือด้วยครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าอย่าสูงครับผม
cpu
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1643
ความดี
270
เครดิต
173
จิตพิสัย
151
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ไฟล์จากกล้อง 5D MKIII จะเปิดใน Pr 5.5 ไม่ได้ครับ ให้เปลี่ยนไปใช้ Pr ตัวอิ่นๆครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้