สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2128เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ว่าด้วยเรื่องนายทุน หนัง พอดีมีบทภาพยนต์

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
1686
ความดี
988
เครดิต
996
จิตพิสัย
791
จังหวัด
อุบลราชธานี
พอดีมีบทภาพยนต์ ไม่ทราบว่าติดต่อนายทุนได้ทางใดบางครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3793
ความดี
2253
เครดิต
2262
จิตพิสัย
4238
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ผมว่าบริษัทผลิตภาพยนตร์ในไทย มักจะไม่ค่อยรับซื้อบทหนังฮะ คงเพราะซื้อไปแล้ว หาคนมาทำเป็นหนังไม่ได้
เลยนิยมให้ผู้กำกับเดินถือบทหนังเข้าไปเสนอ บทหนังก็จะถูกเอาไปใช้ได้ในเร็ววัน

แต่ก็ลองไปเสนอดูได้นะฮะ ขอแนะนำบริษัทที่มีระบบ Producer จริงจังอย่าง
GTH
m๓๙ (ดูเหมือนใกล้จะปิดตัวแล้ว)
ส่วนบริษัทอื่นๆ เหมื่อนจะไม่ค่อยรับซื้อบทฯ อย่างที่ว่าไว้
เงิน
9752
ความดี
8304
เครดิต
9184
จิตพิสัย
9913
จังหวัด
ลองเข้าไปที่บริษัทสร้างหนังต่างๆแล้วลองนำไปเสนอดูนะครับ

บางทีของแบบนี้อยู่ที่โอกาสและจังหวะด้วยครับ มี่เหลือก็ตาม

ความเห็นข้างบนบอกครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้