สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2362เข้าชม
  • 4ตอบกลับ

ขอคำชี้แนะเรื่องวีดีโองานแต่งหน่อยครับ [มือใหม่]

ระดับ : สมาชิก III
เงิน
2250
ความดี
1125
เครดิต
1018
จิตพิสัย
1071
จังหวัด
ศรีสะเกษ

เงิน
5355
ความดี
14867
เครดิต
11447
จิตพิสัย
37005
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ว่างดูให้แล้วนะคับ ...แต่ดูแบบชาวบ้านเจ้าของงาน ไม่ทราบงานนี้เจ้าของรวยมากแค่ไหน ถ้ารวยมากอาจมีโกรธ
-  สวมแหวนต้องมีใกล้ ( มะมีงานหน้ามะต้องเจอกัน )  เพราะแหวนคือฐานะบ่งบอกว่างานนี้เจ้าของรวยขนาดไหน
   เพชรสวยนำ้งามกี่กะรัติ ใสเนื้อกระจกสีชมพูรูปหัวใจ เม็ดเดียวในโลก ไม่เห็นไม่ได้( งานหน้าต้องมี )
-  ระวังเรื่องเห็นช่างภาพด้วยกันเอง ช่างบางคนเกรียนผมยาวหนวดรุงรังชุดเห่ยๆ เข้าไปอยู่ในเฟรมงานที่ลงทุน
   เป็นล้าน ท่ามกลางแขกเหรื่อชุดราตรีสวยหรู กลายเป็นจุดสนใจแย่งซีนไปโดยไม่รู้ตัว ถ้าเป็นทีมงานเดียวกัน
   กล้องหลักจะย้ายต้องส่งซิกไปยังกล้องอื่นให้ถอย หรือไม่ก็ขยับเข้าไปใกล้ไม่ให้เห็น ( งานหน้าห้ามมี )
...และถ้าบอกว่านี่คือมือใหม่ที่ถ่ายงานแต่ง ผมกำลังคิดว่า ณ วันนี้คงถึงเวลาที่ผมต้องเลิกถ่ายงานแต่งแล้วคับ
   อิจฉาทีมงานจริงๆ สาวๆน่ารักทั้งน้าน
เงิน
2250
ความดี
1125
เครดิต
1018
จิตพิสัย
1071
จังหวัด
ศรีสะเกษ
อ้างอิง
อ้างอิงโพสต์1 ต้นฉบับโพสต์โดยp0p-itเมื่อ2014-11-09 10:32เผยแพร่ :
ว่างดูให้แล้วนะคับ ...แต่ดูแบบชาวบ้านเจ้าของงาน ไม่ทราบงานนี้เจ้าของรวยมากแค่ไหน ถ้ารวยมากอาจมีโกรธ
-  สวมแหวนต้องมีใกล้ ( มะมีงานหน้ามะต้องเจอกัน )  เพราะแหวนคือฐานะบ่งบอกว่างานนี้เจ้าของรวยขนาดไหน
   เพชรสวยนำ้งามกี่กะรัติ ใสเนื้อกระจกสีชมพูรูปหัวใจ เม็ดเดียวในโลก ไม่เห็นไม่ได้( งานหน้าต้องมี )
-  ระวังเรื่องเห็นช่างภาพด้วยกันเอง ช่างบางคนเกรียนผมยาวหนวดรุงรังชุดเห่ยๆ เข้าไปอยู่ในเฟรมงานที่ลงทุน
   เป็นล้าน ท่ามกลางแขกเหรื่อชุดราตรีสวยหรู กลายเป็นจุดสนใจแย่งซีนไปโดยไม่รู้ตัว ถ้าเป็นทีมงานเดียวกัน
.......

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ (นึกว่าจะไม่มีซะละ อิอิ)

มีคำแนะนำจากท่านอื่นอีกไหมครับ
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
9394
ความดี
6471
เครดิต
6713
จิตพิสัย
6492
จังหวัด
ปทุมธานี

ไม่แน่ใจว่า มือใหม่ นี่ใหม่มากขนาดไหน จากงานเย็นดูแล้วอุปกรณ์น่าจะมีไม่เยอะ (เห็นมีขาโมโนตัวเดียว นอกนั้นเดินตามบ่าวสาว)  ถ้าว่ากันตามอุปกรณ์มีแค่นี้จริงๆก็จะได้ไม่ต่างจากนี้เยอะเท่าไหร่หรอกครับ จะมีเรื่องมุมภาพที่ดูจะธรรมดาๆไปหน่อย (ระดับเดียวกับสายตาตลอด)  อาจต้องเพิ่มอุปกรณ์ เล่นส์ ขาตั้ง(ให้นิ่งมากขึ้น) ประมาณนี้ครับ
เงิน
2250
ความดี
1125
เครดิต
1018
จิตพิสัย
1071
จังหวัด
ศรีสะเกษ
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-11-10
อ้างอิง
อ้างอิงโพสต์3 ต้นฉบับโพสต์โดยcasemieเมื่อ2014-11-10 13:11เผยแพร่ :
ไม่แน่ใจว่า มือใหม่ นี่ใหม่มากขนาดไหน จากงานเย็นดูแล้วอุปกรณ์น่าจะมีไม่เยอะ (เห็นมีขาโมโนตัวเดียว นอกนั้นเดินตามบ่าวสาว)  ถ้าว่ากันตามอุปกรณ์มีแค่นี้จริงๆก็จะได้ไม่ต่างจากนี้เยอะเท่าไหร่หรอกครับ จะมีเรื่องมุมภาพที่ดูจะธรรมดาๆไปหน่อย (ระดับเดียวกับสายตาตลอด)  อาจต้องเพิ่มอุปกรณ์ เล่นส์ ขาตั้ง(ให้นิ่งมากขึ้น) ประมาณนี้ครับ

ครับผม ขอบคุณมากๆ ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้