สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 4241เข้าชม
  • 16ตอบกลับ

ทีมงานไร้คุณภาพแฝงตัวในบอร์ด ติดตามอ่านในกระทู้คับ เตือนภัย

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1140
ความดี
201
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
  • ประเภทของงาน:แสดงความคิดเห็น
  • ความสามารถ:แนะนำตักเตือน
  • เบอร์โทรฯ:0882424240
  • email:weceremony@gmail.com
  • ตัวอย่างผลงาน:http://
http://pantip.com/topic/32852374
ถ้าคิดว่าเก่งว่าเจ๋งคงไม่เสียงด่าตามหลังมาแบบนี้
http://www.taklong.com/pictpost/show-pictpost.php?No=556616
งานแต่งงานเขามีครั้งเดียวในชีวิตอย่าทำให้กลายเปนฝันร้ายของบ่าวสาว ฝีมือยังอ่อนมากๆ ความกล้าลองกล้าท้าทายมันเปนสิ่งดีแต่ฝีมือมีแค่นี้ไม่อยากติเพราะผมไม่ใช่สายภาพนิ่ง การจัดการคุณทำได้แค่นี้ ไปเรียนเพิ่มมาก่อนจับกล้องให้มั่นก่อนหัดคิดให้รอบคอบก่อน สงสารบ่าว สาว ผมบินสูงกว่าคุณมากผมยัง....... ไม่อยากจะดราม่านะ เสื่อมเสียวงการ Wedding อ่านและใช้ความวิจารณญาณนะครับ

Admin ถ้ากระทู้นี้แรงไปลบได้ครับลูกค้าผมหลายเคสมาดูงานจากใน thaiD ไม่อยากกลุ่มคนบางกลุ่มทำให้เวปนี้เสียชืีอเสียง อย่าแบนผมเสี่ยงมาโพส
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 2 คะแนน ความดี +2 ซ่อน
chim37 ความดี +1 2014-11-17 -
bankbboy ความดี +1 2014-11-14 -
ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
8806
ความดี
8911
เครดิต
9316
จิตพิสัย
8973
จังหวัด
หนักข้อขึ้นทุกวันนะครับคนนี้
เงิน
1105
ความดี
765
เครดิต
490
จิตพิสัย
461
จังหวัด
จำได้ว่าเมื่อปีก่อนยังเป็นแค่ผู้ช่วยแบกของที่ไม่มีความรู้เรื่องการถ่ายอะไรเลยนี่นา เหอๆ  มาตอนนี้ไม่ต่างอะไรกับมิจฉาชีพหลอกคนอื่นไปวันๆ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2800
ความดี
2218
เครดิต
2593
จิตพิสัย
1275
จังหวัด

เกือบไปถ่ายงานให้คนๆนี้
เงิน
1140
ความดี
201
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2014-11-16
ตอนแรกนี่คิดว่างานดีลูกค้ามีความสุขถึงจะตัดราคาแต่ตากล้องมือใหม่หลายๆคนจะได้มีโอกาศทำงานในสถาณะการจริงๆเรียนรู้สายงานนี้อยา่งน้อยก็เปนจุดเริ่มต้นที่ดี แต่ก็ยังโดนเอาเปรียบอีกนะ ถ้ามันเสื่อมเสียมากขนาดนี้ผมอยากให้ตุณหยุดนะ
เงิน
2800
ความดี
2218
เครดิต
2593
จิตพิสัย
1275
จังหวัด

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2014-11-16
พวกลูกค้าที่คอยหา house ราคาถูก ก็แย่พอกันนะ ผมว่า จะแต่งงานทั้งที ไม่ลงทุน ตรวจสอบหรือ เอะใจสงสัยอะไรเลยหรอ ค่าเครื่องบินไปกลับญี่ปุ่นคนเดียวก็ เท่าไหร่แล้ว สองคนคูณเข้าไป แล้วมันจะเป็นไปได้หรือกับราคานั้นไปถ่าย พรีเวดดิ้งใน ตปท เข้าไปอ่านในลิงค์นั้น เห็นคนที่มาเม้นท์ มาแปะลิงค์ต่อไว้ สงสัยว่าเป็นคนเดียวกันไหม อันนี้ก็ต้องอ่านๆดู ถ้าเป็นคนเดียวกัน ผ่านไป 7 ปี แล้วยังทำแย่ๆเหมือนเดิม ถือว่าแย่ไม่รู้จักพัฒนาเปลี่ยนแปลงตัวเองไปในทางที่ดีขึ้น ไม่มีสำนึก ลิงค์นี้ๆที่เขามาแปะไว้ เข้าไปอ่านก็ไม่ confirm นะว่าเป็นคนเดียวกัน ยังไงก็ลองอ่านดู http://topicstock.pantip.com/chalermthai/topicstock/2007/02/A5163539/A5163539.html
เงิน
2365
ความดี
1445
เครดิต
1522
จิตพิสัย
1410
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 6#  โพสต์เมื่อ: 2014-11-16
ไม่ชัดเจน ไม่มีชื่อ หรือรูปคนทำผิดสักเรื่อง จะให้ระวังตัวมันคงจะยาก แต่ก็ดีที่มีเรื่องราวเตือนภัยมาเล่าสู่กันฟัง ขอบคุณครับ
(แต่น่าเสียดายไปหน่อย น่าจะมีรูปผู้กระทำผิดเหมือนกับกรณีคนเช่ากล้อง อันนั้นตรงประเด็น)
เงิน
1758
ความดี
186
เครดิต
79
จิตพิสัย
512
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 7#  โพสต์เมื่อ: 2014-11-16
รอติดตามข่าว
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
20
ความดี
69
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 8#  โพสต์เมื่อ: 2014-11-19
เกือบไปแล้วเชียววววววว
เงิน
1140
ความดี
201
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 9#  โพสต์เมื่อ: 2014-11-27
ปลาเน่าตัวเดียวเหม็นไปทั้งบ่อ แล้วน้องๆรุ่นใหม่จะลืมตาอ้าปากได้ยังไงถ้าอาชีพฟรีแลนซ์เสียชื่อแบบนี้ งานดีราคาถูกผมชื่นชมแต่งานไม่ดีแล้วไปสร้างภาพเกินจริงนี่มันจะอยู่กันลำบากนะ
เงิน
1140
ความดี
201
เครดิต
0
จิตพิสัย
29
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 10#  โพสต์เมื่อ: 2014-11-27
เงิน
1425
ความดี
4331
เครดิต
4102
จิตพิสัย
5141
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 11#  โพสต์เมื่อ: 2014-11-28
เท่าที่ลองตามลิงค์ไปดูๆมา และภาษาที่ใช้ในการสื่อสาร ตั้งแต่ในเวปนี้แล้วล่ะครับ
มีความรู้สึกว่า เหมือน แกจะป่วย นะครับ (ไม่เกินก็ขาดล่ะนะ)
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
259
ความดี
226
เครดิต
66
จิตพิสัย
153
จังหวัด
เชียงใหม่
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 12#  โพสต์เมื่อ: 2014-11-28
https://www.youtube.com/watch?v=zklhgrq3MwA#t=77

เค้ามีคลิปมาขอโทษด้วยนะครับ
เงิน
2365
ความดี
1445
เครดิต
1522
จิตพิสัย
1410
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 13#  โพสต์เมื่อ: 2014-11-28
    ชัดเจนดีครีบ เยี่ยม IO-hope
เงิน
5322
ความดี
3579
เครดิต
2052
จิตพิสัย
2094
จังหวัด
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 14#  โพสต์เมื่อ: 2014-12-19
ตัวจริงอยู่นี่นะจ๊ะ --> https://www.facebook.com/shimodel.TonnamGroup
ข่าวเก่า ข่าวลวง ข่าวเกินจริง หรือข่าวใส่สีตีไข่ ท่านที่ทำงานร่วมด้วยปัจจุบันหลายๆท่านรู้ดีครับว่าเป็นอย่างไร
และเพราะอะไรหลายๆท่านเหล่านี้จึงยังทำงานร่วมอยู่ด้วยได้ เหตุทุกเหตุมันมีที่มามันมีที่ไปทั้งสิ้น

ส่วนท่านที่ปัจจุบันไม่เคยแม้แต่จะพูดคุยกับตัวเป็นๆกับเจ้าตัวเลยซักครั้ง ไม่ได้รู้จักหรือเห็นขั้นตอนการทำงานเลยซักหน อยากให้ลองทบทวนดูนะครับว่า อะไรที่มันจริง อะไรที่มันเกินจริง ถ้าปัจจุบันเป็นเช่นดั่งที่กลุ่มคนกลุ่มเล็กๆไม่กี่คนกลุ่มนึงพูดถึง เจ้าตัวคงไม่มีงานให้ทำ คงถูกกฎหมายเล่นงานไปนานแล้ว แต่เพราะอะไรยังคงอยู่ ?

ส่วนพี่อ้อมผู้ตั้งกระทู้เป็นคนสอนและแนะนำการทำงานให้ผมเรียกว่าเป็นคนที่ให้โอกาสผมได้เริ่มต้นทำงานในสาย VDO Cinematic Wedding และเป็นจุดเปลี่ยนให้ผมตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา  ผมคิดว่าพี่อ้อมน่าจะถามผมซักคำว่าข่าวเหล่านั้นมันจริงหรือเปล่า ?  ปัจจุบันเป็นแบบนั้นอย่างที่เขาว่าทั้งหมดจริงหรือ มีคำอธิบายไหม
แต่ก็ไม่ได้โกรธพี่อ้อม

ทุกคำถาม ทุกปัญหา ทุกความจริง ความเท็จ บนโลกใบนี้ ล้วนแล้วแต่มีคำตอบให้ถ้ามีคำถามมา
ผมผิดที่อดีตเดือนกรกฎาคมผมดูแลลูกค้าไม่ดีสิ่งนี้ผมยอมรับ ผมพาลูกค้าไปถ่ายพรีเวดดิ้งที่ญี่ปุ่นคู่ละ 35,000  รวมค่าตั๋วเครื่องบินไปกลับ พร้อมเช่าชุด เครื่องประดับ ถ่ายภาพไม่จำกัด  ให้เสร็จสัพ
เรียกว่าไม่ได้คิดกำไร
และมีค่าตั๋วไปกลับของทีมงานทั้ง 5 คน ที่จ่ายให้กับทุกคน

ผมบกพร่องต่อลูกค้าก็คือในเรื่องของที่พัก ค่าเดินทาง กินระหว่างวัน ที่ต้องเปลี่ยนเป็นให้ลูกค้าดูแลเอง สิ่งที่แก้ปัญหาได้ตอนนั้นคือถ่ายภาพให้ลูกค้าอย่างเต็มที่ ถ่ายไม่ประหยัดชัตเตอร์ พรีเวดดิ้ง 1 วัน ถ่ายให้ลูกค้า 400-600 ภาพ (ปกติช่างภาพถ่ายกันกี่ภาพท่านที่ถ่ายประจำรู้) ทุกภาพไม่ต้องซื้อ ปรับแสง ปรับสีให้ และแจ้งให้ RAW File กับทุกคู่ นี่คือสิ่งที่มอบให้กับลูกค้าได้

ส่วนทีมงานคุยกันชัดเจนว่าจะอยู่สู้ อยู่ลุยด้วยกัน ซึ่งก็ไม่มีปัญหา อยู่ที่โน่นลำบากมากจริงครับ เหนื่อยกันทุกคน ไม่มีใครไม่เหนื่อย ผมนอนหน้าห้องน้ำ ส่วนทีมงานอีก 2 คนผมให้นอนด้านใน นั่นคือสิ่งที่ดูแลทีมงานได้ในเรื่องที่นอน อาหาร การกิน น้ำ ใครอยากทานอะไรผมพยายามจัดการให้แต่ด้วยใจที่ทุกคนรู้สถาณการณ์ทางค่าใช้จ่ายในตอนนั้นดีใครดูแลตัวเองได้ก็ดูแล ลูกค้าทุกคู่น่ารักหมด มีทั้งของฝากที่ฝากซื้อมาและเลียงข้าวด้วย เพราะลูกค้าก็รู้สถาณการณ์ของทริปนี้ว่าค่าใช้จ่ายไม่พอ  สุดท้ายทั้งหมดก็สู้ด้วยกันจนจบทริป 15 วัน

ปัญหาอยู่ที่กลับมา การที่นำเรื่องราวที่ไม่น่าประทับใจที่เกิดขึ้นในระหว่างการทำงานของทีมงานไปพูดต่อให้คนอื่นรับข้อมูล คนอื่นหมายถึงคนที่ไม่ใช่คนในครอบครัว ผมรับตรงนั้นไม่ได้ ทุกท่านที่อยากรู้ว่าทีมงานทั้งสองคนพูดอะไรถามเจ้าตัวง่ายที่สุด ก็ได้มีการพูดคุยกับแฟนของช่างแต่งหน้าซึ่งตอนแรกเขาต่อว่ามาพอสมควรผมก็ยอมรับและขอโทษไปและได้อธิบายกลับไปว่าเพราะอะไร ซึ่งสุดท้ายเขาโอเคเข้าใจเหตุผลก็จบไปเท่านั้น

ถ้าไร้คุณภาพหรือเป็นอย่างที่กลุ่มคนบางกลุ่มกล่าวหาจริงลูกค้าทั้ง 129 งานตั้งแต่เดือน ตุลาคม 2556 จนถึงวันนี้ 19 ธันวาคม 2557 ไม่เอาผมไว้แน่

ส่วนที่ดราม่ากันอยู่ว่าผมไร้คุณภาพ : นี่คืองานไร้คุณภาพที่คนพวกนั้นพูดถึงครับ
https://www.facebook.com/lifeofcreative
https://www.youtube.com/user/iohopechannel/videos

ตัดราคา : ผมรับงานถ่ายภาพนิ่ง งานถ่าย VDO Cinema Wedding  เช้าเย็น 8,000-10,000 บาท รับแคนดิทคิวละ 1,000-1,500 ผมรับงานพิจารณาจากฝีมือของผมเอง ที่พึ่งถ่ายงานมาได้ประมาณ 1 ปี  นี่หมายถึงตัดราคา วงการถ่ายภาพใช่ไหมครับ ?

ทำงานไม่จ่ายเงิน : ถ้ามีคนเดือนร้อนจริง สามารถพาตัวจริงพร้อมหลักฐานเอกสารที่ผมออกให้มาได้เลยครับ
ผมยินดีชี้แจ้ง

ผมทำงานชัดเจนทุกอย่าง ผิดคือผิด ยอมรับผิด และพัฒนาตัวเองอยู่ตลอดเวลา จนองค์กรผมอยู่ได้อย่างทุกวันนี้งานอาจจะไม่เยอะ เงินอาจจะไม่เยอะ แต่มันคือสิ่งที่ผมยึดถือมาตลอดตั้งแต่ผมรู้จัก Website THAIDFILM นั่นคือ " ไม่เลือกงาน ไม่เลือกเงิน "  

อะไรที่จะอธิบายก็มีเท่านี้ อยากได้คำอธิบายอะไร ข้อมูลอะไร ส่งอีเมล ทัก line ทัก facebook ถามได้เลยครับ ผมคิดว่าพื้นที่สังคมส่วนรวมควรที่จะมีแต่สิ่งดีๆ สิ่งที่เป็นประโยชน์ให้เด็กรุ่นใหม่ๆได้อ่าน มากกว่าเรื่องไร้สาระที่บิดเบือนจากความเป็นจริง อะไรที่ไม่ได้รู้ด้วยตัวจริงๆ มันจะมีประโยชน์กว่า ผมเรียกว่า สื่อสร้างสรรค์

ท้ายสุด : ผมไม่ได้ต้องการมีปัญหากับใคร ไม่ได้อยากให้ใครมาเกลียดขี้หน้า ความคิดของผมอาจจะไม่ตรงกับหลายๆท่าน  เมื่อปีก่อนผมแค่รู้สึกว่าผมอยากได้วิธีแก้ไขมากกว่าแค่ตำหนิอย่างเดียว อาจจะเข้ากับหลายๆท่านไม่ได้ อาจทำให้หลายๆท่านไม่พอใจ และเกลียดขี้หน้าเอาต้องขออภัยด้วยครับ
ถ้าปัจจุบันท่านที่ไม่เคยคุยกับผม ไม่เคยรับงานจากผมไป ไม่เคยไปทำงานด้วยกัน ก็เท่ากับท่านไม่รู้จักผมจริง เพราะฉนั้นอยากขอให้ต่างคนต่างอยู่  คุณก็มีงาน มีทางของคุณ ผมก็มีงาน มีทางของผม ซึ่งคนละทางกัน ไม่ข้องเกี่ยวซึ่งกันและกันครับ

ขอบพระคุณพื้นที่ THAIDFILM ครับ

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้