สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2167เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ความแตกต่างของเครื่องอัดเสียงกับไมค์ครับ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1448
ความดี
828
เครดิต
1144
จิตพิสัย
517
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ถ้าใช้พวก Tascam อัดตรงๆกับใช้ไมค์ ลักษณ์เสียงต่างกันยังไงครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
3464
ความดี
2033
เครดิต
2216
จิตพิสัย
1489
จังหวัด
ผมมี Tascam dr-100  ถ้าอัดตรงๆก็ใช้อัดเก็บแอมเบี้ยนอะครับ มันรับเสียงได้ดีมาก เสียงใส
..กรณีกล้องกับคนอยู่ห่างกันมากเสียงมาไม่กึง ก็เอาTascamเข้าไปไว้ใกล้ๆอัดแยกมา
..ถ้าหมายถึงเอามาติดหัวกล้องอัดเเทนไมค์กล้อง เสียงที่ได้มันก็ออกมาคล้ายไมค์ติดมากับกล้องนั้นแหละ ต่างกันตรงที่เสียงใสดีกว่า  ถ้าจะใช้แบบนี้เเนะนำซื้อช้อตกันเถอะ

Tascamหลักๆผมใช้ต่อเชื่อมกับไมค์ช้อตกัน ต่อกับไมค์ปกเสื้อ ต่อกับไวเลส  เพราะเสียงที่ได้คุณภาพจะดีกว่าต่อกับกล้องตรงๆ
ระดับ : สมาชิก II
เงิน
1448
ความดี
828
เครดิต
1144
จิตพิสัย
517
จังหวัด
ขอบคุณมากครับผม
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้