สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1941เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

รบกวนสอบถาม เกี่ยวกับการบันทึกเสียง กล้อง DSLR

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
73
ความดี
126
เครดิต
33
จิตพิสัย
45
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
สวัสดีครับ พี่ๆเพื่อนๆ ชาว ThaiDfilm ผมมีเรื่องรบกวนสอบถาม พี่ๆเพื่อนๆ เกี่ยวกับการบันทึกเสียง ใช้งานกับกล้อง DSLR ครับ
จะทำรายการ ออกแนว Outing ลุยๆหน่อยอะครับ (ลุยป่า ขึ้นเขา) บางสถานที่อาจจะไม่มีไฟฟ้า อะครับ
ที่นี้ปัญหาของผมคือ ผมต้องใช้ ไมค์ wireless สำหรับ พิธีกร 5 คน เพื่อที่จะบันทึกเสียงเข้าเครื่อง TASCAM DR-40  
ที่ผมมีอยู่แล้ว  
คำถามก็คือ
1. พี่ๆเพื่อนๆพอจะมี มิกเซอร์ รุ่นไหนแนะนำไหมครับ(กรณีที่ว่าจำเป็นต้องใช้ไมค์ wireless พอจะมีมิกเซอร์รุ่นที่ใช้ ถ่านหรือแบตเตอรี่ไหมครับ) หรือพอจะมีวิธีไหนแนะนำ หรือ อุปกรณ์ตัวไหนที่สามารถตอบโจทย์ ในการบันทึกเสียงลักษณะงานแบบนี้แนะนำไหมครับ
2. ถ้าผมใช้ไมค์บูม แบบมีขายืนเข้าไปทางด้วนบนของพิธีกร ผมสามารถต่อไมค์บูมเข้าเครื่อง  TASCAM DR-40  เพื่อจะบันทึกเสียงได้เลยไหมครับ แล้วผมควรเลือก ไมค์บูม ยี่ห้อไหน ที่คุณภาพโอเคหน่อยอะครับ  
รบกวน พี่ๆเพื่อนๆ ชาว ThaiDfilm แนะนำด้วยครับ ขอยคุณครับ     
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้