สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2762เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ไฟล์ XDCAM HD422 ที่ออกอากาศโทรทัศน์ ในโปรแกรมผมมันไม่มีอะครับ ทำยังไงดี

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
316
ความดี
358
เครดิต
231
จิตพิสัย
516
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
คือผมตัดต่อให้กับทางช่องทีวีอะครับ แล้วเค้าบอกว่าให้ผมตั้ง เป็น XDCAM HD422 ดังภาพคับ เค้าส่งมา

ในคอมผมมันเป็นแบบนี้อะครับ มันไม่มีให้เลือก ทำไงดีครับ

ระดับ : สมาชิก VII
เงิน
16287
ความดี
12895
เครดิต
13590
จิตพิสัย
13883
จังหวัด

อาการ preset หาย เป็นเพราะโดน adobe จับได้ครับว่าใช้ซอฟแวร์ละเมิดลิขสิทธิ์ มีสองทางเลือกครับ
1.ซื้อซะ ตอนนี้ตกเดือนละพันกว่าบาทครับ ลิขสิทธิ์ CC ซื้อเป็นรายปีได้ครับ
2.ละเมิดลิขสิทธิ์ต่อไปครับ หาทาง crack ให้สมบูรณ์แบบ มีแนะนำอยู่ตามเว็บทั่วไปครับ ไม่อยากให้เลือกทางนี้ครับ เพราะไหนๆก็มีรายได้แล้ว เผื่อเงินไว้ซื้อซอฟแวร์ด้วยครับ คิดซะว่าเป็นต้นทุนที่ต้องลงทุนอยู่แล้วดีกว่าครับ
ระดับ : สมาชิก V
เงิน
2365
ความดี
1445
เครดิต
1522
จิตพิสัย
1410
จังหวัด
ใช้ mac อยู่แล้ว น้องก็ตัดใน premiere ปกติ แล้วไป convert ใน final cut pro x ก็ได้ครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้