สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2617เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

คลิปวัยรุ่นเซลฟี่ตัวเองสูบุหรี่ครั้งแรก ตายเฉยเลย!! 18+

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7698
ความดี
7855
เครดิต
7178
จิตพิสัย
8977
จังหวัด
กระบี่
คลิปวัยรุ่นเซลฟี่ตัวเองสูบุหรี่ครั้งแรก ตายเฉยเลย!! 18+
เป็นคลิปสั้นๆ ครับผม ตั้งชื่อให้น่าสนใจ เข้ากับเนื้อหาได้ดี แนวคิดก็รณรงค์ลดการสูบบุหรี่

ลิ้งวีดีโอ ขอกำลังใจเข้าไปไลค์ด้วยนะครับ https://www.facebook.com/video.php?v=356041121250303&set=vb.252936934894056&type=2&theater

โดยเล่าเรื่องผ่านตัวเอกที่นั่งเซลฟี่ตัวเอง

ก็สาธยายว่าการสูบบุหรี่ ไม่ได้อันตรายอย่างที่คุณคิด(ใส่น้ำเสียงกวนๆ สไตล์วัยรุ่นเข้าไป)

จากนั้นก็ทำการจุดบุหรี่ด้วยท่าทางเหมือนจุดครั้งแรก(แสดงถึงความเป็นมือใหม่หัดสูบ)

คนที่นั่งอยู่ด้านหลังก็ลุกขึ้นเดินมา ดูเหมือนจะเดินเข้ามาขอบุหรี่สูบด้วย

แต่พอเข้ามาใกล้กว่านั้น ทำให้เห็นว่า มันเป็นคนคนเดียวกัน เอาล่ะครับคราวนี้ คนดูเดาไม่ถูกแล้วว่ามันคือจริงหรือปลอม

ในขณะที่คนดูกำลังงง งันอยู่นั่นเอง ผมก็ให้ตัวโคลนนิ่งของมันอีกตัวเดินเข้ามาใกล้
และยกปืนขึ้นเล็ง ยิงทันที (ในคลิปจะเห็นชัดเป็น hd จะรู้ว่าหน้าเหมือนกัน)

จากนั้นไอ่ตัวโคลนนิ่งก็เดินมานั่งแทนที่ และพูดประโยคนึงว่า "สูบบุหรี่ ก็เหมือนฆ่าตัวตาย"

แล้วจบด้วยการยกกล้องขึ้นให้หันมาที่หน้าของเสื้อดำชัดๆ
ปรากฏว่าเป็นคนคนเดียวกันจริงๆ และพูดตบท้ายว่า

"หรือมึงจะเอา"

จะเห็นว่าคลิปสั้นๆ 45 วินาทีนี้ จะเล่นกับมุมกล้องแสดงถึงการเซลฟี่ที่ปัจจุบันมักจะทำกัน แสดงถึงการพูดการจาที่เราก็ต่างรู้กันดี และที่สำคัญ เป็นการสื่อสารอุปมาอุปไมยเปรียบเทียบให้เห็น และเข้าใจได้ง่ายๆ

หากดูคลิปแล้ว มีข้อผิดพลาดตรงไหน ยังไง ขอคำวิจารย์ด้วยนะครับ

ผมขอฝากลิ้งค์วีดีโอใว้นะครับ ไม่ได้ลงคลิปในยูทูปเพราะดูกับโทรศัพน์ยาก

https://www.facebook.com/video.php?v=356041121250303&set=vb.252936934894056&type=2&theater

ขอกำลังใจจากการกดไลค์ กดแชร์ถ้าคิดว่ามีประโยชน์ สุดท้ายนี้ขอขอบคุณครับ

by FATAN FILM เด็กม.ปลาย ที่เคยไม่รู้กาลเทศะ

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
570
ความดี
596
เครดิต
517
จิตพิสัย
604
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
เจ๋งเลยครับ งานcoolมาก
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้