สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2559เข้าชม
  • 0ตอบกลับ

ช่วยผมด้วย : ความรู้ Mood & tone และ ...............

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2594
ความดี
2445
เครดิต
2471
จิตพิสัย
2739
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

ผมเข้าใจMood and tone ถูกไหมครับ รวมถึงหัวข้ออื่นด้วย หรืออะไรยังไงอะครับ

1. Mood and Tone

ฉากแม่ จะเน้นโทนสีครีม เครื่องแต่งกาย อุปกรณ์ประกอบฉากทั้งหมดเป็นสีครีมแสดงถึงความรัก บริสุทธิ์ของแม่ที่มีต่อลูก สีครีม:ความเงียบ, ร่าเริง, สงบ, บริสุทธิ์, นุ่มนวล, อบอุ่นมากกว่าสีขาว
ฉากลูก เน้นโทนสีดำ ถ่ายเป็น low key  สีดำเป็นสีแทนสัญลักษณ์ของความลึกลับน่ากลัว ความมีอำนาจ ส่วนมากจะมีความหมายไปทางลบ

2. เครื่องแต่งกาย ก็คือแม่จะใส่เป็นชุดสีครีม

และลูกจะใส่เสื้อสีน้ำตาล (สีน้ำตาล (Brown) เป็นสีของความตายแห่งจิตวิญญาณและความเสื่อมทราม กางเกงสีดำแสดงถึงความลึกลับ ความตาย

3.การออกแบบฉากและสถานที่ถ่ายทำ อันนี้คืออะไรอะครับ ควรจะเป็นประมาณไหน

ขอความรู้ด้วยครับพี่ๆ ช่วยชี้แนะ แนะนำให้ผมด้วย

บทความที่เกี่ยวข้อง

รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้