สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 3096เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

ถามทุกท่านๆครับบบ!! เรื่อง Render

ระดับ : สมาชิก V
เงิน
6015
ความดี
4174
เครดิต
3953
จิตพิสัย
4848
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร

คือ ผม Render Vdo ที่ผม ตัดต่อเสร็จเรียบร้อยแล้ว เป็น Mpg   ทีนี้พอจะไล๊เนี่ย เลือกไล๊เป็น DVD video  มันไม่สามารถไล๊ได้อ่ะครับ อยากทราบว่า ไล๊เป็น สกุลอะไร ถึง ไล๊ใส่ DVD ได้

เพราะถ้า เป็น MPG เนี่ย ต้องไล๊ออกมาเป็น  ข้อมูลอ่ะครับ ซึ่งเครื่อง DVD บางเครื่อง มันเล่นไม่ต่อเนื่อง    ต้องมาคอยกด Enter ทีละ ไฟล์

ของผมมีทั้งหมดประมาณ7 ไฟล์อ่ะครับ    

ขอความกรุณาด้วยครับผม^^

อ่อนหัดจริงๆครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

เงิน
21188
ความดี
18734
เครดิต
21554
จิตพิสัย
15012
จังหวัด
เชียงใหม่
TMPGEnc Xpress. ครับ  โปรแกรมทำ DVD เอา File mpg ที่ได้มานำเข้าไปแปลงใน  (TMPGEnc Xpress)โปรแกรมจะทำให้เอง แล้วจะได้ไฟล์  VOB  นำเข้าไปใน Nero
http://www.thaidfilm.com/read.php?tid=12
เงิน
42427
ความดี
44960
เครดิต
45642
จิตพิสัย
51478
จังหวัด
ขอนแก่น

ตอบกลับโพสของ (mazcara)
ทำแบบคุณluangบอกเลยครับ หรือถ้ากระบวนงานเป็นอย่างอื่นถามนิดส์ว่า...

ใช้โปรแกรมอะไรตัดครับ
ใช้โปรแกรมอะไรแปลงครับ
แล้วใช้อะไร ไรท์ครับ..บอกมาเด๋วตอบครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้