สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1724เข้าชม
  • 2ตอบกลับ

เรียนหนัก ไม่มีโอกาสทำหนังจริงจังเลย

ระดับ : สมาชิก VI
เงิน
7698
ความดี
7855
เครดิต
7178
จิตพิสัย
8977
จังหวัด
กระบี่
ผมเรียนสายออกแบบในมหา'ลัย เรียนหนักมากๆ ใจผมอยากทำหนังแนวแอคชั่น วิชวลเอฟเฟค บลาๆ ๆ
แต่ไม่ได้ทำสักที ห่วงเรื่องเกรดจะออกมาไม่สวยอีก พี่ๆ เคยผ่านประสบการณ์ตรงนี้มาแล้ว อยากขอคำแนะนำ
ว่าจะปรับตัวยังไงดีครับ ให้เราทำได้ดีทั้งสิ่งที่เราชอบ กับ หน้าที่ที่ต้องทำ ขอพื้นที่ปรึกษานะครับ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก II
เงิน
312
ความดี
267
เครดิต
198
จิตพิสัย
691
จังหวัด
ชุมพร
ปกติผมเรียนไม่เก่งเลย และผมไม่ชอบเรียน
แต่ผมคิดว่าสิ่งที่ผมชอบคือการลองถ่ายวีดีโอเล่นๆบนมือถือ ทำโจ๊กกะเพื่อน
จนผมสนุกกับมัน ผมเริ่มมาเรียนรู้วิธีการตัดต่อหนังจากฝลั่ง เพราะในยูทูป ตอนนั้น ไทยยังไม่มีสอน
และผมก็ฟังภาษาอังกิตมะรู้เรื่อง ละนั้นแหละ ผมก็แค่ ดู และทำตาม ถูกผิดๆ นั้นคือการเริ่มต้น
สิ่งที่ผมอยากทำได้คือ การทำให้มีแสงออกมาจากปากกระบอกปืน มันทำให้ผม ได้เริ่มตัดต่อ เสริมเอฟเฟ็ก
มาได้จนบัดเดี๋ยวนี้ 55
ระดับ : สมาชิก III
เงิน
762
ความดี
757
เครดิต
638
จิตพิสัย
650
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
ตั้งใจเรียนครับ..
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้