สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 2454เข้าชม
  • 3ตอบกลับ

ว่าด้วยเรื่อง Magic Lantern + 70D

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2594
ความดี
2445
เครดิต
2471
จิตพิสัย
2739
จังหวัด
กรุงเทพมหานคร
อยากจะถามว่า มันดียังไง ในการถ่ายหนังสั้นอะครับ เคยอ่านๆตามกระทู้บ้าง มีคนแนะนำบ้าง
แล้วมีความเสี่ยงกับกล้องไหมครับ ยังไงก็ขอความรู้ด้วยครับพี่ๆ

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
101
ความดี
137
เครดิต
78
จิตพิสัย
165
จังหวัด
ความเสี่ยงกับกล้องไม่น่ามีนะครับ เรื่องประกันไม่แน่ใจ
ถามว่ามันดียังไง  อันแรกถ่ายrawได้ เป็นวีดีโอ เอามาทำสีต่อ
แต่ไม่แน่ใจตัว70d แต่ถ้า60d จะได้แค่7วิ
เพราะ กล้องมีข้อจำกัดในการบันทึกลงการ์ด

มีmeter ของระดับความดังมาให้ครับ

มี peek focus  มี zebra  ฯลฯ มีอีกเยอะแยะเลยครับ ลองเล่นดู
ลองหาเพิ่มในอินเตอร์เน็ตก็ได้ครับ ฝรั่งๆเขาทำมาให้ดูครับ
ระดับ : สมาชิก I
เงิน
62
ความดี
102
เครดิต
12
จิตพิสัย
41
จังหวัด
ผมใช้กับกล้อง60D ถ้าลงไปแล้วจะใช้กับ SD card ปกติไม่ได้ครับ ห้ามเอาตัวโปรแกรมออกจาก card ออก ถ้าเอาออกกล้องจะเปิดไม่ได้ครับ เพราะกล้องจะไปเรียกข้อมูลใน card ตลอดดูดีๆคือมันจะอ่าน card ตลอดเวลา ไม่รู้ใคร เป็นเหมือนผมหรือเปล่า ผมมี60D สองตัวเป็นทั้งสองตัวเลย แต่ผมว่ามันใช้ดีเลยไม่ได้ห่วงอะไร แต่ถ้าขายต่ออาจมีปัญหา
ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
2594
ความดี
2445
เครดิต
2471
จิตพิสัย
2739
จังหวัด
ออ ครับ ขอบคุณมากครับ จะลองศึกษาดู
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้