สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
  • 1869เข้าชม
  • 1ตอบกลับ

ช่วยแนะนำเรื่องความคมชัดของกล้องหน่อยครับ(วีดีโอ)

ระดับ : สมาชิก I
เงิน
266
ความดี
344
เครดิต
297
จิตพิสัย
189
จังหวัด
สมุทรสาคร
ผมใช้กล้อง 60D เลนส์ปกติ ถ่ายงานแล้วรู้สึกว่าไม่ค่อยคมชัดเลย ผมเลนคิดจะหาซื้อเลนส์ L มาใช้ดูเผื่อว่าจะคมขึ้น แต่อีกใจก็คิดว่าอาจจะเป็นที่กล้องหรือป่าวที่ทำให้ภาพไม่คม ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ ว่าควรจะเลือกซื้ออะไรก่อนหลังดีระหว่างเลนส์ 16-35L กับกล้อง 6D อยากให้ภาพงานออกมาคมๆครับ หรือพี่ๆมีวิธีไหนที่ให้ภาพมันคมขึ้นได้อีกมั้งครับ ถ้าใช้กล้อง 60D
ปล. ผมใช้เลนส์ kit 15-55 , 10-22

บทความที่เกี่ยวข้อง

ระดับ : สมาชิก IIII
เงิน
1848
ความดี
1793
เครดิต
1642
จิตพิสัย
1750
จังหวัด
สมุทรปราการ
หาลองตามร้านก่อนก็ได้ครับ พกเลนส์ที่ใช้อยู่กับเมมไปใบนึง ไปขอลองตามร้านกล้อง ถ่ายมาเปิดเทียบดูที่บ้าน
หรืออยากลองเลนส์ก็ดูร้านที่มีขายเลนส์มือสอง พวกโฟโต้ไฟล์ เอวีคาเมร่า
บันทึกคะแนนนี้โพสต์ล่าสุด: รวม 1 คะแนน ความดี +1 ซ่อน
beamyeye ความดี +1 2015-04-22 -
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
สามารถอัพโหลดไฟล์แนบ สำหรับโพสได้